"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

อยากถอดสปอยเลอร์..ช่วยที

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 4/1/2014 14:43 โดย snowwhit

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 4/1/2014 14:07 โดย snowwhit

เป็นสปอยเลอร์เเบบยก มีไฟเบรคครับ..อยากถอดออก ติดมากับรถcity 03..
ใครถอดเอง ช่วยบอกเทคนิคหน่อย ขันน๊อตออก 4 ตัว หมดเเล้วใต้ฝากระโปรง
เเต่เล็งเเล้วเหมือนติดกาวดำๆ เลยรบกวนเเชร์หน่อยคร๊าบ...

ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

เป็นเทปสองหน้าหรือป่าวหรือเป็นซิลิโคนลองถูๆน่าจะออกน๊ะครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com
500 ไบต์ สำหรับส่วนนี้
กำหนดโค๊ด Discuz! ด้วยตนเอง

ตอบกลับ 2# Ball007

น่าจะเป็นกาวสองหน้าอ่ะครับ..เเต่ปรเด็นคือยังยกสปอยเลอร์ไม่ได้ครับ..มันเเน่นมาก
หรือจะต้องใช้เอ็นรูด เหมือนตอนถอด Logo. ..อันนี้ยังไม่กล้าลองนะครับ
มาหาท่านอื่นเเชร์อยู่

มีวิธีเดียวครับ ใช้เอ็นรูด ผมก็เคยถอด แต่จะมีรูนะครับ

ตอบกลับ 4# takashixd

อ่อครับ..น่าจะไม่มีอย่างอื่นล่ะ...เหลือเเต่ลงมือทำเเล้วสินะ
เรื่องรูไม่มปัญหาครับ  เพราะเปลี่ยนมาเป็นเเบบยกสูงขึ้นอีก เเต่ใส่สปอยเลอร์เหมือนเดิมครับ...

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 6/1/2014 10:28 โดย snowwhit

มาเเจ้งขาวว่า..ถอดได้เเล้วครับ..ขันน๊อต 4ตัว..งัดใว้เเล้วเอาคัตเตอร์กรีดกาว2หน้า
หนามากๆ..
เปลี่ยนมาใส่สปอยเลอร์civic...เเปลงมาใส่
หน้าเป็นไงเดี๋ยวเอามให้ช่วยติชมนะครับ..

ถอดออก

ใส่สปอยเลอร์
ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน

จะบอกว่า มันแน่นมาก ตอนผมไปเอาออก ร้านเขาทำนะครับ เขาใช้เส้นเอน สอดเข้าไปถูไปถูมาเหมือนไหมขัดฟัน

จนพื้นที่กาวติดมันน้อยสุดถึงจะดึงออกได้

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 6/1/2014 10:28 โดย snowwhit

มาเเจ้งขาวว่า..ถ ...
snowwhit โพสต์เมื่อ 5/1/2014 16:57

แหนมมมม....เปลี่ยนไฟท้ายมาซะแจ่มเลยนะพี่กริชนะ

ผ่านการอนุมัติมาว่างั้น!!!

ตอบกลับ 8# bankysos
...เเหล่มเลย
อย่าเรียกว่าผ่านเลย...เรียกว่าอ้อมๆไป จะถูกกว่า

ไฟท่ายเเบบนี้ ของ City ZX มีไหมครับ พี่

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host