"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
สวัสดีค่ะ...ไม่ใช่เจ้าของกระทู้นะค่ะ เราขับรถ  honda city cng 2012 ขับรถมา 5 ปี และวันนี้ที่ 17/10/2561 เราเข้ามาที่ศูนย์ honda รถมีอาการดังนี้
1. ขับรถที่ 120 เวลาเบรคคอนโซนหน้าสั่น(ถ้าพิมพ์ผิดขอโทษด้วยค่ะ) ...รวมทั้งเครื่องสั่นเวลาขับๆไปติดไปแดงเครื่องไม่นิ่ง
2. เสียงเครื่องดังกราวๆ แก๊กกกๆๆ  ศูนย์แจ้งบอกว่าที่ดังเพราะปรับระบบเป็นระบบหัวฉีด CNG  ซึ่งเสียงเครื่องจะดังกว่าเสียงเครื่องน้ำมัน
...........
สรุปผล....หลังจากเข้าศูนย์ไปแล้ว(ศูนย์แก้ไขดังนี้)
1. เจียรจานเบรค
2. เปลี่ยนผ้าเบรคหน้าคู่
3. เครี่องยังสรุปผลไม่ได้เค้าบอกปกติ...แต่ส่วนตัวเราไม่ปกติเพราะเสียงเครื่องมันดังมากขึ้น(เพราะขับรถมา 5 ปี คือเสียงนี้ไม่คุ้นหูค่ะ)T_T
........ราคาทั้งหมดที่ทำรวมค่าช่างค่าแล้วตกอยู่ที่ 2,800.......ซึ่งแพงมากกกกก T_T
แต่แลกกับความสบายใจ....เอาเหอะค่ะแล้วแต่คนทำว่าจะทำในศูนย์  นอกศูนย์  สบายใจตรงไหนทำตรงนั้น....
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host