"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ใช้เป็นข้อมูลในการแต่งของสมาชิกหลายๆท่าน ได้ดี...สุโ ...
Nakashima โพสต์เมื่อ 3/4/2014 10:47

ขอบคุณมากๆ ครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

อัพเดดใหม่แล้วครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10/6/2014 11:44 โดย four44

หน้าร้าน ของเชียงใหม่ไฟเบอร์ จ.เชียงรายครับ เลย 3แยก แม่ข้าวต้ม ต.นางแล มาหน่อย นึง ครับ

----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

พอหลังจากนั้น ผมได้ เอาไปอัพเกรดท่อ ออกคู่จริง พร้อมเสียง นุ่มๆ จากร้าน เรียบเฮดเดอร์ จ.เชียงราย โดนไป 7,300 บาท ครับ

ดูแวว ว่าไม่มีทางได้โหลด อีกต่อไป ต่ำ ซ่ะขนาดนี้ กันชนหน้า

อัพๆๆๆๆ  ก่อนนนนนนนน

เสร็จแล้ว ครัชช เสียง นุ่ม ไม่ดัง มาก พอใจ สุดๆๆ ครัช

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10/6/2014 11:22 โดย four44

จากนั้น ก็ ลองๆ หาข้อมูล เรื่องติดไฟส่องเท้า ครั้น จะจ้าง ร้านทำก็ ราคา 1000+ เลย ลอง งานฝีมือตัวเองดูดีกว่า มันคงไม่ยากหรอก  งบ คราวนี้ ลองผิดลองถูก 500 บาทครับ

พร้อม ลุยยยยย

---------------- เสร็จแล้วครับ --------------------

ใส่ไฟ ช่องเก็บ ของ ซ่ะหน่อย เวลาค้นหาถุงยาง เอ้ย เอกสาร จะได้ มองเห็น

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10/6/2014 11:27 โดย four44

วันที่ 8 มิย. 57 ที่ จ.เชียงราย มี กิจกรรม คนรักรถเชียงราย ผมก็ไป แต่ไปกับ คลับ City เชียงรายครับ 13 คัน มิตติ้งครั้งแรก ของเจ้าขาว

ยาวไปๆ  

ต่อคิวเข้าบงานครับ

ถึงแล้ว ก็ หาตำแหน่งที่จอด กันครัชช

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10/6/2014 11:29 โดย four44

ขาวๆ กันทั้งนั้น ครับ งานนี้

-------บรรยากาศภายในงานครับ--------------

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25/6/2014 22:45 โดย four44

ทางงานได้ประกาศ ให้ส่งรถ คลับละ 2 คัน เข้าประกวด มีรถผม สายเรซิ่ง กลับ คนในคลับ สาย VIP เข้าประกวด ครับ

กลับมาต่อ กับโปรเจค ต่อไป ครับ วันนี้ว่างๆ อยากพ่นภายในเป็นสีดำ เลยไปซื้อสีมาพ่น ซ่ะหน่อย

เนื่องจาก สีกระป๋องที่ฉีด มันไม่เหมาะสำหรับฉีดพวก พลาสติก มันไม่ค่อยเกาะ ผิวงาน อาจมีลอก ออมาเป็นแผ่นๆ ได้ ครับ แต่ไม่เป็นไร รอ ลอก เยอะๆ ค่อยๆ ขูด ออก แต่ งาน หนักเลยทีนี้

คราวนี้ มาโปรเจคสำคัญต่อ

มาแล้วครับ สั่งวิงที่ร้าน TRC

จากนั้น ถอดตัวเก่าออก

ตูดโล่งเลยแหะ

มันก็สวยไปอีกแบบ ไม่ใส่วิง

พอแะออกมา งาน หบาบละ ของมีปัญหา มีรอย ตำหนิ เหมือน รอยคูดคัตเตอร์ ผมเลยติดต่อไปที่ทางร้าน ทางร้านเหมือนจะบ่ายเบี่ยง เหมือนหาว่าผม ใช้คัตเตอร์ในการแกะ ซึ่งผมก็รอบคอบ ได้ถ่ายรูปตอนแกะ ด้วย มือ ผม แจ้งเขาไป ว่าแกะด้วยมือ พร้อม ส่งรูปไแให้ดู ทางร้าน จึงยอมให้เครม แต่ผม ขี้เกียจ ส่งไปส่งมา เดี๋ยวไม่ได้ติดซั๊กที เลย ตำหนิ ทางร้าน แล้ว เชคของส่งให้ลูกค้าดีๆ ด้วย ขอให้ผมเป็นกรณี สุดท้าย ที่เจอ แบบ นี้

อันนี้ตอนแกะจาก กล่องครับ ฉีกด้วยมือทั้งหมดครับ

ก็เวลาจะซื้ออะไร ก็ให้รอบคอบแล้วกัน ครับ ทุกท่าน ให้ ถ่ายตั้งแต่ตอนแกะ ด้วยครับ

ตอบกลับ 73# netfileos

ผม ทำร้านเดียวกับ ที่ทำกันชนหน้าเต็มครับ ราคาแบบ พี่น้องครับ รู้จักกัน 3000

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18/6/2014 20:06 โดย four44
ผมคนเชียงรายเหมือนกันครับ อยากจะไปติดตั้ง โปรเจคเตอ ...
handshake โพสต์เมื่อ 18/6/2014 04:32

ผมเป็นซิตตี้คันแรกที่ติดไฟโปรเจคตอร์ร้าน ฟิวชั่นตอนเปิดร้านใหม่ๆ 7990 ครับ แต่ตอนนี้ลดราคาแล้วครับ
ผมจะตอบเป็นข้อๆ
1.ความสว่าง เท่าที่ติดมา ผมคิดว่า มันไม่ค่อยสว่างเท่าไร เนื่องด้วยฟิมล์ ของผม ที่มัน มืดเกินไปหรือเปล่า ฟิมล์ ที่ใช้ ยี่ห้อ สมาร์เทค ด้านหน้า ความเข้ม 40 มันจะสว่าง ตอนเปิดไฟสูงครับ  แต่ความสว่าง แน่นอน มัน สว่าง กว่าหลอดเดิม ฮาโลเจนแน่นอน แต่ โปรเจค เตอร์มันยิงเป็นลำ ถ้าใช้ไฟต่ำทำให้มอง ข้างทางไม่ค่อยเห็นชัด ถ้ามีคนยืนข้างถนน จะเห็นแค่ช่วงขา เท่านั้น  แต่ถ้าเปิดไฟสูงละ สว่างโครต ครับ ผมใช้งาน ก็ชินแล้วครับ แต่ท่านจะแลกกับความสวยงาม ลองติดดูครับไม่เสียหาย

2.ไฟแผงหน้าปัด แน่นอน ผมว่ามันสว่าง ทำให้มองทางไม่เห็นเหมือนกันครับ ผมกำลังจะแก้ปัญหา ตัดฟิมล์ดำมาแปะซั๊กหน่อย

3.ไฟโปรเจคเตอร์ เดือน พฤจิกายน ปี 57 จะครบ 2 ขวบแล้วครับ ตั้งแต่ติดมายังไม่มีแก้งาน หรือมีปัญหาเกี่ยวกับไฟที่ติด ร้านนี้เขาทำดีครับ

4.หลอดที่ใช้ 4300K ครับ ตอนแรก ผมใช้ 6000K ฝนตก ไม่ต้องพูดถึง มองไม่เห็นทาง มันสะทอนกับ น้ำที่เปียกถนน แสงมันถูกกลืนไปหมด ไม่แนะนำ แต่ ท่านจะได้ความสวย แต่4300K ใช่ว่าจะขาว แต่มันขาวอมเหลือง แต่ไม่เหลืองเท่าไฟหน้าเดิม แน่นอน ครับ

ยินดีตอบทุกคำถามครับ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host