"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10/6/2014 11:29 โดย four44

ขาวๆ กันทั้งนั้น ครับ งานนี้

-------บรรยากาศภายในงานครับ--------------

Install by khemtat-l[at]hotmail.com

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25/6/2014 22:45 โดย four44

ทางงานได้ประกาศ ให้ส่งรถ คลับละ 2 คัน เข้าประกวด มีรถผม สายเรซิ่ง กลับ คนในคลับ สาย VIP เข้าประกวด ครับ

กลับมาต่อ กับโปรเจค ต่อไป ครับ วันนี้ว่างๆ อยากพ่นภายในเป็นสีดำ เลยไปซื้อสีมาพ่น ซ่ะหน่อย

เนื่องจาก สีกระป๋องที่ฉีด มันไม่เหมาะสำหรับฉีดพวก พลาสติก มันไม่ค่อยเกาะ ผิวงาน อาจมีลอก ออมาเป็นแผ่นๆ ได้ ครับ แต่ไม่เป็นไร รอ ลอก เยอะๆ ค่อยๆ ขูด ออก แต่ งาน หนักเลยทีนี้

คราวนี้ มาโปรเจคสำคัญต่อ

มาแล้วครับ สั่งวิงที่ร้าน TRC

จากนั้น ถอดตัวเก่าออก

ตูดโล่งเลยแหะ

มันก็สวยไปอีกแบบ ไม่ใส่วิง

พอแะออกมา งาน หบาบละ ของมีปัญหา มีรอย ตำหนิ เหมือน รอยคูดคัตเตอร์ ผมเลยติดต่อไปที่ทางร้าน ทางร้านเหมือนจะบ่ายเบี่ยง เหมือนหาว่าผม ใช้คัตเตอร์ในการแกะ ซึ่งผมก็รอบคอบ ได้ถ่ายรูปตอนแกะ ด้วย มือ ผม แจ้งเขาไป ว่าแกะด้วยมือ พร้อม ส่งรูปไแให้ดู ทางร้าน จึงยอมให้เครม แต่ผม ขี้เกียจ ส่งไปส่งมา เดี๋ยวไม่ได้ติดซั๊กที เลย ตำหนิ ทางร้าน แล้ว เชคของส่งให้ลูกค้าดีๆ ด้วย ขอให้ผมเป็นกรณี สุดท้าย ที่เจอ แบบ นี้

อันนี้ตอนแกะจาก กล่องครับ ฉีกด้วยมือทั้งหมดครับ

ก็เวลาจะซื้ออะไร ก็ให้รอบคอบแล้วกัน ครับ ทุกท่าน ให้ ถ่ายตั้งแต่ตอนแกะ ด้วยครับ

Install by khemtat-l[at]hotmail.com

สวยโคตรรรร

เจาะแก้มที่ไหนมาฮะเนี้ยย น่าสนใจมาก รอนานไหมครับ พอดีผมเห็นจากร้านพี่น้อง (nrs) แต่ร้านไกลจัง ผมอยุ่ลำพูน แฮะๆ

ตอบกลับ 73# netfileos

ผม ทำร้านเดียวกับ ที่ทำกันชนหน้าเต็มครับ ราคาแบบ พี่น้องครับ รู้จักกัน 3000

ผมคนเชียงรายเหมือนกันครับ อยากจะไปติดตั้ง โปรเจคเตอร์ ที่ร้าน Fusionconcept อยู่ครับ
อยากทราบรายละเอียด ของหลอดเดิม (Halogen) กับ ตัว Projecter ที่ติดตั้งจากร้าน Fusionconcept
ว่าแตกต่างกันเยอะไหมครับ ผมใช้ City MC SV-AT ครับ จะมีปัญหากับตอนกลางคืนครับ
หลอดเดิมๆ ไม่ค่อยสว่าง + กับไฟตรงแผงหน้าปัดสว่างมาก ทำให้มองทางข้างหน้าไม่ค่อยเห็น
หลังจากท่านไปติด Projecter มาแล้วเป็นอย่างไรบ้างครับ ไฟสว่างกว่าหลอดเดิมมากไหมครับ
ทัศนวิสัยดีกว่าเดิมไหมครับ หลังจากติดตั้งแล้ว มีปัญหาหรือไม่ครับ ตอนนี้ Projecter ท่าน อายุกี่ขวบแล้วครับ
ท่านใช้หลอดซีนอนกี่ K ครับ ส่วนตัวผมชอบ 4300 K ครับ (ขอโทษด้วยนะครับที่ถามเยอะ กำลังหาข้อมูลอยู่ครับ รบกวนด้วยนะครับ ^_^ ขอบคุณครับผม)

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18/6/2014 20:06 โดย four44
ผมคนเชียงรายเหมือนกันครับ อยากจะไปติดตั้ง โปรเจคเตอ ...
handshake โพสต์เมื่อ 18/6/2014 04:32

ผมเป็นซิตตี้คันแรกที่ติดไฟโปรเจคตอร์ร้าน ฟิวชั่นตอนเปิดร้านใหม่ๆ 7990 ครับ แต่ตอนนี้ลดราคาแล้วครับ
ผมจะตอบเป็นข้อๆ
1.ความสว่าง เท่าที่ติดมา ผมคิดว่า มันไม่ค่อยสว่างเท่าไร เนื่องด้วยฟิมล์ ของผม ที่มัน มืดเกินไปหรือเปล่า ฟิมล์ ที่ใช้ ยี่ห้อ สมาร์เทค ด้านหน้า ความเข้ม 40 มันจะสว่าง ตอนเปิดไฟสูงครับ  แต่ความสว่าง แน่นอน มัน สว่าง กว่าหลอดเดิม ฮาโลเจนแน่นอน แต่ โปรเจค เตอร์มันยิงเป็นลำ ถ้าใช้ไฟต่ำทำให้มอง ข้างทางไม่ค่อยเห็นชัด ถ้ามีคนยืนข้างถนน จะเห็นแค่ช่วงขา เท่านั้น  แต่ถ้าเปิดไฟสูงละ สว่างโครต ครับ ผมใช้งาน ก็ชินแล้วครับ แต่ท่านจะแลกกับความสวยงาม ลองติดดูครับไม่เสียหาย

2.ไฟแผงหน้าปัด แน่นอน ผมว่ามันสว่าง ทำให้มองทางไม่เห็นเหมือนกันครับ ผมกำลังจะแก้ปัญหา ตัดฟิมล์ดำมาแปะซั๊กหน่อย

3.ไฟโปรเจคเตอร์ เดือน พฤจิกายน ปี 57 จะครบ 2 ขวบแล้วครับ ตั้งแต่ติดมายังไม่มีแก้งาน หรือมีปัญหาเกี่ยวกับไฟที่ติด ร้านนี้เขาทำดีครับ

4.หลอดที่ใช้ 4300K ครับ ตอนแรก ผมใช้ 6000K ฝนตก ไม่ต้องพูดถึง มองไม่เห็นทาง มันสะทอนกับ น้ำที่เปียกถนน แสงมันถูกกลืนไปหมด ไม่แนะนำ แต่ ท่านจะได้ความสวย แต่4300K ใช่ว่าจะขาว แต่มันขาวอมเหลือง แต่ไม่เหลืองเท่าไฟหน้าเดิม แน่นอน ครับ

ยินดีตอบทุกคำถามครับ

ตอบกลับ 76# four44

ขอบคุณครับผม ขอถามอีกสักหน่อยครับ  
1. Projecter ระยะไฟส่องสว่างด้านหน้า ไกลกว่าหลอดเดิมไหมครับ
2. ความเข้มของแสงไฟดีกว่า หลอดเดิมเยอะไหมครับ
3. ส่วนความสว่างด้านข้างเห็นแค่ ขา ประมาณรูปข้างล่างใช่ป่าวครับ (ด้านข้างๆ ผมใช้ไฟตัดหมอกครับ ช่วยได้มากจริงๆ)

4. ไฟแผงหน้าปัด ติดฟิล์มทึบได้ ทำเองหรือที่ร้านแนะนำผมด้วยนะครับ อิอิ

รบกวนด้วยนะครับ ท่านพี่  
ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน

ตอบกลับ  four44

ขอบคุณครับผม ขอถามอีกสักหน่อยค ...
handshake โพสต์เมื่อ 19/6/2014 01:14

1.ระยะปรับได้ครับ
2.ความเข้ม ก็อย่างที่บอกครับ มัน สว่างกว่าหลอดฮาโลเจนแน่นอน แล้ว ที่สำคัญมันกินไฟน้อยครับ
3.ใช่ครับ
4.ผมจะลองหามาติดเอง อิอิ

ตอบกลับ 78# four44

ตอบไวมากครับ  

ลืมถามอีกนิดครับ
1. ตัวเลนส์ มีอายุการใช้งาน นานไหมครับ
2. ประกันตัวเลนส์ ตลอดอายุการใช้งาน รึ เปล่าครับ

ขอบคุณครับ  

ตอบกลับ  four44

ตอบไวมากครับ  

ลืมถามอีกนิดครั ...
handshake โพสต์เมื่อ 19/6/2014 01:22

ตอบ
1.ผมไม่แน่ใจครับ ที่ผมใช้ก็ไม่มีปัญหา
2.รับประกันตัวเลนและโคม 1 ปีครับ ถ้าน้ำเข้าโคมก็แก้ไขให้ฟรี แต่เนื่องจากตัวเลนมันอยู่ด้านในผมคิดว่าไม่เสียง่ายๆ เพราะเป็นระบบปิดครับ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host