"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

-- อัพเดดใหม่ โหดๆรอบนี้ 19/3/58 --- อัพเดด หน้า 7,8,9 เปิดตัวซ่ะหน่อย หลังจาก ซุ่มเงียบ มาเป็นเวลา 1 ปี

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19/3/2015 14:43 โดย four44

มี อัพเดด ที่ด้าน ล่างสุด นะครับ แล้ว]

ยาวไปต่อที่หน้า 7

ต่อด้วยหน้า 8

จบด้วยหน้า 9 ตอนล่าสุดครับ

ขอเปิดตัวซ่ะหน่อย หลังจาก ซุ่มเงียบ มาเป็นเวลา 1 ปี กระทู้ นี้ อาจจะยาวและน่าเบื่อ เพื่อเป็นแนว ทาง สำหรับใครหลายๆ คน ที่จะเริ่ม ทำกับ รถ  เพราะ ผมก็ รักรถ เสียดาย ไม่อยาก ทำ เลยตั้งกระทู้ มาเพื่อ ถ้าอยากสวย ก็ ต้อง ใจถึง  อิอิ  มาเริ่มกันเลยดีกว่า ผมอยู่จ.เชียงรายครับ เหนือสุดแดนสยาม ชายแดนสามแผ่นดิน

วันเริ่มก้าวเข้าสู่ 4 ล้อ ครับ ตอนนั้นผมจองตัวS ไว้ แล้วเปลี่ยนใจไปเปลี่ยนไปตัว V ใบจอง ก็ใช้ตัว S ไปก่อน

หลัง จากที่ผม รับ รถ ในวันที่ 21 สิงหาคม 2555 ก็ ดีใจเป็นที่สุด หลังจากรอมานาน ตอนนั้น น้ำท่วมกรุงเทพด้วย

เซลก็แนะนำ ระบบรถใหม่เบื้องต้นครับ

พอหลังจากนั้น ผมก็ อยากแต่งรถ แต่ งบ จำกัดเอาไปดาว์รถหมด เลย จัด สปอยเลอร์หลัง ของ Modulo ก่อน โดนไป 3500 ร้าน Megaforce auto จ.เชียงราย

จากนั้น ก็หาข้อมูล ในเว๊ป newcitythailand.com <เพื่อนบ้านเรานี่เอง> เรื่อยๆ จนมาเจอ DIY มือจับประ ตู ที่ ดำมากกกก จับหุ้มสติกเกอร์เคฟล่าซ่ะ ก็ทำการแกะ แงะๆ เองหมด ร้านสติ๊กเกอร์ไม่กล้าแกะ เพราะรถใหม่ กลัว หัก ผม เลย ต้อง หา วิธีทำ

แล้ว ก็ทำการ หุ้ม ซ่ะ ร้าน JK Stiker เชียงราย ครับ โดน ไป 2500 ครับ

หุ้มครอบเกีย์ด้วยไหนๆ ก็ไหนๆ ละ

หลัง จากนั้น มีงบประมาณพอ ก็ จัดชุดโมดูโล่ ซ่ะหน่อย แต่ร้านใส่ชุดแต่งบอกให้เราไปล้างรถก่อน มัน มอมแมม เกิน

แล้ว ก็มาต่อชุดแต่ง ร้านเดิมครับ ร้าน Megaforce auto จ.เชียงราย โดนไปอีก 9000

เสร็จแล้ว ครับ

เกิดเห็ตการไม่คาดคิด ครับ รถโดนเฉียวแล้วหนี สืบ จากกระทู้นี้ครับ
http://www.newcitythailand.com/bbs/thread-56833-1-1.html

รถเป็นรอยเยอะครับ เนื่อง จากรถมันสีขาว เวลาถ่ายมันเห็นไม่ชัด จากนั้น ก็ ทำการ เครมประกันครับ

พอหลังจากเครมประกันรถทิ้งไว้ 1 อาทิตย์ ผมก็ไปรับกลับ มา ผ่านไปได้แค่ 6 ชม.ผมเอาไปขูดกับ เสาไฟฟ้า โอ้ยยยย รอบนี้สเกิตข้างฉีกเลยครับ

ก็แจ้งประกันเหมือนเดิมครับ คราวนี้ อู่ศูนย์ ประเมิณ 2 อาทิตย์ ครับ ห่าง จากรถนานน เลย คิดถึง

แต่ก็มาเห็นคัน นี้ ก็พอสบายใจ เพราะ ดีนะเราไม่ได้ ชนหนักแบบ นี้ ไม่งั้น คงหลายเดือนแน่

พอหลังจากนั้นอีก 3 อาทิตย์ ผมเอารถไปชนมอเตอร์ไซ จนสเกิตหน้าฉีกอีกครับ พอดีไม่ได้เก็บรูปไว้ครับ ก็ทิ้ง อู่อีก 1 อาทิตย์ครับ

แล้วคราวนี้ไม่มีอะไรจะเสียไหนๆก็ไหนๆ ยำรถเลยดีกว่า นั่งหาข้อมูลการแต่งในเว๊ป ตัดสินใจ เลยพาไปใส่ตาใหม่ครับ จัดโปรเจคเตอร์พร้อมไฟตัดหมอก ร้าน Fusion concept Chiangrai โดนไป 9800 บาทครับ

กว่าจะเสร็จก็ล่อไป 2 ทุ่มครับ

จากนั้น ผม ก็สั่งซื้อสติกเกอร์คลับ มาติด เพื่อจะมีเพื่อนๆ ชาวเชียงราย ได้ทักได้เห็นบ้าง

แล้วก็ขับรถตะเวนเที่ยว จนมาถึง อ.เชียงแสน จ.เชียงรายครับ มาเที่ยว ดูชายแดนสามแผ่นดินครับ พม่า ลาว ไทย ครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

สุดยอดครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

โบ AZC ก็ต้องพ่วง เฮท กลาง ปลาย AZC + Data tec stand alone ,, คาริปเปอร์หน้าคู่ แล้วแต่ชอบ จานซิ่ง ผ้าเบรค Mu

ไม่สนใจหอยโข่งสักใบหรือครับ มาแนวนี้แล้ว ...
boom_dilok โพสต์เมื่อ 2/9/2015 21:19

ตอนนี้ผมตั้งเป้าหมายไว้ครับ คือ ปั้มดิสคู่หน้า ของ RunStop และก็ใส่โบ ของน้าแจ่ม ครับ อิอิ รอเงินก่อน

อ่านแล้วได้แนวทางในการแต่งรถเลยครับ  มีการเปลี่ยนแป ...
puk_tee โพสต์เมื่อ 29/8/2015 21:10

ครับผม ขอบคุณที่ติดตามครับ

สุดยอด
vee_vee113 โพสต์เมื่อ 6/8/2015 15:33

ขอบคุณมากๆครับ

ไม่สนใจหอยโข่งสักใบหรือครับ มาแนวนี้แล้ว

อ่านแล้วได้แนวทางในการแต่งรถเลยครับ  มีการเปลี่ยนแปลงอีก  เอามาลงอีกนะครับ  สุดยอดครับ

สุดยอด

ตอบกลับ 90# ble5043

โดนบางเนินครับ ส่วนมากจะรอด ครับ 555

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host