"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
รีวิวแบบมีการพัฒนา แจ๋วจิงๆขอรับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

รีวิวแบบมีการพัฒนา แจ๋วจิงๆขอรับ ...
babazaazeed โพสต์เมื่อ 20/6/2014 08:17

ขอบคุณครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

แต่งรถได้สวยมากครับ แล้วกระจังหน้ารถอ้นเก่า พร้อม h แดง ยังอยู่ไหมครับ สนใจขายต่อหรือเปล่าครับ

แต่งรถได้สวยมากครับ แล้วกระจังหน้ารถอ้นเก่า พร้อม h  ...
puk_tee โพสต์เมื่อ 25/6/2014 20:25

ขอบคุณครับ ผม ขายต่อให้เพื่อนไปเรียบร้อยแล้วครับ

เนื่องจากมันไม่แนบกับกระโปงผมจึงต้อง อัดสิลิโคนเข้าไป

ในที่สุด ก็เสร็จเรียบร้อยแล้วครัช

โปรเจค ต่อไป ก็คือ ติดแกส  ครับไม่ไหวกับค่าน้ำมันแล้ว  คง จบการรีวิว เพียงเท่านี้ก่อนครับ

----เจอกันเมื่อชาติต้องการ "เจ้าขาว"-----

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19/3/2015 13:34 โดย four44

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19/3/2015 13:21 โดย four44

-----ผมกลับมาแล้วครับ หลังจาก ห่างหายซุ่มไปเก็บเงิน มาครับ ไปได้โปรเจคใหม่มาครับ ติดตามกันต่อเลย-----

ผมทนกระแสไม่ไหว เลยจัดการถอดแม็ก 15 ขายให้กับคนในกลุ่ม และได้ไปสอยแม๊ก 17 ในกลุ่ม มาเหมือนหันครับ

และได้ออกไปถ่ายรูปที่กว๊ายพะเยากับ กลุ่มนิดหน่อย แอบบ ออกมารับลม

ถ่ายคู่กับ สมาชิกใหม่ เจ้าแดง ครัช

หลังจากนั้น ผมก็เอารถไปเชคไฟหน้า รถ และ แบตเตอร์รี่ใหม่ ครับ ดูแล รถซักเล็กน้อย

ช่วงนี้กระแส งานคาบอนมาแรง อดไม่ได้ เลยจัด สติกเกอร์ลายคาบอนมาแทน ทำไงได้ คาบอนมันแสนแพง เอาแค่นี้ไปก่อน น่า หัวดำครับ

พอหัวดำวันนั้น ก็ ออกล่าเหยื่อครับ 555+

จากนั้น อดไม่ไหว คนในกลุ่ม ใส่ TE37 กันหมด เลยจำเป็นต้องกัดฟันลุยมัน แม๊กร้าน น้องเรซิ่งครับ 17500 สเปก หน้ากว้าง8 หลัง 9 ออฟ 35 ครับ ล้นๆ ดึงยาง ผม ละช๊อบบชอบ

ไม่ไหวครับ คนในคลับ อัพรถแซงหน้ากัน ผม ยอมไม่ได้ เลย จัดฝากระโปงเคฟล่า ร้าน แปะคาบอล ครับ โดนไป 10500 ครับ ส่งตรงลงพะเยาเลยครับ

อัยยะ เหนือกว่าคนในกลุ่มอีก ก้าวนึงแล้วครับ 5555

หลังจากนั้น เมื่อเปลี่ยนสเปกแมกไม่ได้เข้ากับของเดิม ก้เลยเอารถไปตั้ง 0 ล้อซ่ะหน่อย

เมื่อเพื่อนร่วมทีมเห็นผมหุ้มหัวดำ อดไม่ไหว จะอัพตามผม ผมก็เลยไปส่ง ได้จัดติดเกอร์ 5D ไปสวยกว่าผมอีก

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19/3/2015 14:08 โดย four44

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19/3/2015 14:02 โดย four44

และก็ออกไปมิตติ๊งพบปะ ชาว city เชียงรายซ่ะหน่อยครับ

หลังจากนั้น ผม พบความผิดปรกติของรถครับ คือ ลมยางมันซึม ออกขอบด้านหลังซ้าย แก้ไข ยังไง ทากาวก็แล้ว ก็ ช่วยไม่ได้ ผมก็เลย ต้องคอยเติมลมทุกอาทิต สาเหตุหน้ามาจาก เนื่องจากยาง dunlop lm703 มันแก้มหลบอยู่แล้ว มันใส่แมกกว้าง 9 มันคงดึงอีก มั้งนะ ผมว่า5555

ผมมาทำงาน และมึนๆ จากการแฮ๊งเหล้า ดูผมจอดซิครับ เกือบได้หน้าใหม่

วันนี้ตัดสินใจเข้าอู่รถ เพื่อ เตรียมการรับมือครั้งยิ่งใหญ่ มาคุยเรื่อง กันชนหน้า มันต่ำไป ขนาดยังไม่ได้โหลด ผมอยากตัดส่วนที่ต่ำแล้วให้มันสูงเท่าสเกิดข้าง คุยไปคุยมา ไปจัดกระจกเคฟล่าซ่ะงั้น โดนไป 1800 เอาฝาครอบกระจกเดิม ออก แล้วใส่ฝากระจกเคฟล่าใหม้

ผมลืมบอกไป รถผม ติดหล่อง เติม E85 นะครับ วันนี้ก็เลยมาเชค หน่อย ว่ามีอะไรผิดปรกติหรือเปล่า

แวะไปหาร้านติกเกอร์ พูดคุยแลกเปลี่ยนข้อมูลแต่งรถ เลยจัดไม่เบาซั๊กหน่อย

และแล้ว ความใฝ่ฝันผมก็มาถึงครับ ของมันต้องมี ผมไปจัด สตัส H-driver คิดว่าจะไม่ใส่แล้วนะ ก็เอาจนได้ โดนไป 27500 ครับ ส่งตรงจากกรุงเทพ ครับ ก็รีบเอามาติด วนๆ หาร้านที่รับติดตั้งในพะเยาแทบไม่ได้เลย เพราะ ช่างไม่ค่อยมีควาชำนานในการติดตั้ง และเซ็ตมันครับ เลยมาเจอะร้านนึง เขาบอกว่าทำได้ก็จัดปาย

ตอนนี้ก็นั่ง รอๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19/3/2015 14:39 โดย four44

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19/3/2015 14:34 โดย four44

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19/3/2015 14:16 โดย four44

ตัวชุดหน้าใส่ยากสุดครับ ช่างนี่ ถึง กับมึนตืบ ครับ เอาแล้วสิผมชักไม่มั่นใจแล้วสิครับ

หลังจากติดตั้งเสร็จ ผมก็เอาไปอวด กับ คนในคลับก่อนเลย 555+

หลังจากขี่ไปซั๊กพัก เกิดปันหาครับ เวลาเลี้ยวมีเสียงดังแก๊กๆ กลุ้มแล้วสิครับ ว่ามันปรกติหรือเปล่า ก็เลยไปเปิดดูรูปหน้าเพจ ที่สั่งซื้อสตัส ว่าติดตั้งถูกหรือปล่าว กลุ้มครับ ยอมรับ ว่า เสียเงิน เหมือนมันไม่จบ เลยส่งข้อความไปหา ที่ผมสั่งซื้อสตัส เขาดูแลดีครับ  เพจที่สั่ง ก็ อันนี้ครับ https://www.facebook.com/pages/A ... and/132763290218229    พอตอนเช้าผมก็รีบโทรปรึกษา กับคนที่ขาย เขาเลยแนะนำให้ไปเชียงใหม่ครับ มีอยู่ อู่นึง เขาทำช่วงล่าง ชื่อว่าอู่เก่งช่วงล่าง เชียงใหม่ ผมไม่รอช้า ตีรถไปทันที

ผ่าตัดใหญ่แบบ นี้ ผมต้อง ส่งให้ หมอชำนาญการทำดีกว่า ไม่งั้น มีแต่เสียกับเสีย สำหรับร้านที่ทำไม่เป็น

เจ้าของร้านบริการดีมากครับ เขาบอกว่า ไม่ได้ใส่ลูกปืนที่โชค ก็เลย สั่งให้จบ

ใกล้เสร็จแล้วครับ ต้องเอารถไปเทสครับ มาเชียงใหม่ ต้อง จบ ครับ เสียค่าน้ำมันมาแล้วทั้งที

ก็จบ ค่าติดตั้ง บวกสั่ง ของที่มาใส่เพิ่มกับสตัส จบที่ 2700 บาทครับ ได้ความพอใจมาก ตรงตามสเปก ที่ต้องการโหลด ให้แค่ สองนิ้วสอดครับเผื่อบรรทุกด้วยครับ สวยๆ  จากนั้นก็ไปตั้ง 0 กับเติมลมยางในโตรเจนครับ ที่ ร้านสีเหลืองงงงงง ก่อน กับพะเยาครับ

เจ้าหน้าทีให้เราไปลองรถก่อนเพื่อว่าจะได้ตั้ง อะไรเพิ่มเติมบ้าง  โดนไป 850  เพราะ เปลี่ยนกรองแอร์ด้วยครับ

ต้อง ขอจบเพียงเท่านี้ก่อนครับ ตอนนี้กำลัง วางแผน จัดงานต่อไป แล้วเสร็จ เมื่อไร จะรีบมาส่งข่าวให้ครับ  เจอกันเมื่อชาติต้องการ เจ้าขาวได้กล่าวไว้

เตี้ยแบบนี้เก็บทุกเนินไหมครับ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host