"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ตามที่เพื่อนเนะนำ ควรปิด ac ก่อนดับเครื่อง ประมาณ5-10นาทีก่อนจอดรถ
อีกวิธีนะครับ  ก่อนเปิดแอร์  ให้เปิดเฉพาะลมก่อน ทิ้งไว้ 5-10 นาที แล้วค่อยเปิดความเย็นครับ เพื่อไล่กลิ่น
อันนี้ผมลองหายครับ  ได้ผลยังงัยค่อยบอกนะครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

อย่าไปเชื่อศูนย์มาก  ศูนย์มักจะให้เราเสียตังเพิ่ม โดยไม่มีเหตุผลและความจำเป็น
1.  ล้างแอร์แบโอโซน   ไม่จำเป็นต้องล้างแค่เปิดดูกรองอากาศในเกะลิ้นชักว่าดำหรือสกปรกหรือไมถ้าสกปรกก็ซื้อที่ศูนย์มาเปลี่ยนเองไม่ต้องให้ศูนย์เปลี่ยนให เพราะเขาคิดค่าแรง ง่ายนิดเดียว
2. เอ็นจิน ออย ทรีทเมนท์  ให้เติมลงในน้ำมันเครื่อง อันนี้ก็ไม่จำเป็น  แค่เปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่องให้ตรงเวลา  ถ้ารถในกรุงเทพก็เปลี่ยนที่ประมาณ 7000 โล
3.  น้ำมันเกียร์ ไม่คววรเปลี่ยนตามสเปคคศูนย์คือ 40000 โล 20000 ก็เปลี่ยนได้  เปลี่ยนช้า เป็นสาเหตุเกียร์พังครับ แค่หลักร้อยเอง
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ตอบกลับ 1# waew14

จริงๆกลิ่นไม่น่าหาย เพียงแต่ว่าเราชินกับกลิ่น ผมก็เป็น ทนอยู่ 4-5เดือนแล้ว

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25/12/2018 11:25 โดย PlatooCity

ผมสังเกตุล้างรถในศูนย์ กลิ่นเหม็นอับๆติดอยู่ตามแผงประตูและคอนโซล เหมือนเอาผ้าไม่สะอาดมาเช็ด หรืออาจเป็นกลิ่นเฉพาะของน้ำยาที่นำมาเคลือบ  ผมใช้วิธีเอาฟองน้ำชุบแชมพู บิดหมาดๆ เช็ดแรงสักหน่อย บนพลาสติกคอนโซลและแผงประตู กลิ่นก็หายไป

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host