"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

ช่วยด้วยครับ!! พบสนิมเยอะมาก ที่คานบริเวณฐานรองแบต

วันนี้หลังจากเอารถเข้า 0 ผมก็มาถอดโคมไฟเพื่อเปลี่ยนไฟ แต่ดันไปเห็นคานตัวถังรถที่อยู้ฐานรองแบตเตอรี่ เป็นสนิมทั้งแผ่น และสีขาว ลอก และร่อน ออกมาเป็นแผ่น ๆ

อยากทราบว่าจะเป็นปัญหาอะไรไหมครับ แล้วต้องแก้ไข หรือดำเนินการอย่างไร

เห็นแล้วกังวลมาก ๆ ครับ

ปล รถอายุ 2 ปี 3 เดือน
แบต ออกมากับรถ (0 แจ้งว่าปกติ หลังจากตรวจเช็คมา)

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

น้ำกรดแบตมันหกลงไปโดนครับ   เป็นกันเยอะ

ถ้าไม่พ่นสีใหม่  ก็ไปพ่นกันสนิมเคลือบไว้ครับ  ไม่งั้นลาม
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

^
^
^
ตามด้านบนครับ

ตอบกลับ 2# l2ayhachi

ขอบคุณครับผม

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host