"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ไม่เกี่ยวหรอกครับ  มาตรฐานของศูนย์นะอาจจะใช่  แต่  ช่าง...ทำกันตามสัญชาติญาณ  หรือสันดาน นั่นเอง

ทุกวันนี้คนที่เอารถเข้าศูนย์   จะมีซักกี่คน  ที่ได้เห็นจริงๆว่าช่างทำอะไรกับรถบ้าง ส่วนใหญ่ก็เอารถไปทิ้งไว้
มองกันแต่บิล  แล้วก็จ่ายตัง

เพราะมันเป็นค่านิยมไงครับ    ว่าศูนย์เว้ยศูนย์  ยังไงก็ต้องดีตามมาตรฐาน  ดีที่สุด  อะไรประมาณนี้
แต่ขอโทษ.....ช่างในศูนย์ก็คนนะครับ   มีดีมีเลว   มีฉลาดมีโง่เหมือนกัน  

เคสนี้ผมว่าโอกาสที่จะได้ชดใช้คงน้อยมากๆๆๆ    แนะนำให้โวยเยอะๆครับ  เพื่อสิทธิของตัวเราเอง  

Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ได้คุยกับผู้จัดการศูนย์แล้วครับ สรุปก็คือคงจะรับผิ ...
city2653 โพสต์เมื่อ 19/12/2013 20:42

ถ้าผมเป็น คุณผจก. ผมก็คงมีคำพูดดีๆมาแก้ตัวเหมือนกันครับ เพราะมันเป็นการแก้ปัญหาเฉพาะหน้าเบื้องต้น
ผมถึงบอกไงครับ  ว่าช่างด้านหลังที่ทำงานกัน ใช่ว่าจะได้มาตรฐานกันทุกคน เด็กฝึกงานก็บาน

ถ้ามั่นใจว่า  ยังไงก็ไม่ใช่ฝีมือศูนย์แน่ๆ    ลองไล่นึกดูครับ   ว่าไปทำอะไรที่มีการยุ่งเกี่ยวกับห้องเครื่องมาบ้าง
แล้วลองตามไปที่นึกได้  อาจจะมีคนรอคืนของอยู่ก็ได้นะครับ  
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

กรองเปียก เหรอเพิ่งเคยได้ยินแฮะ สำหรับกรองอากาศ นะ แ ...
noth1 โพสต์เมื่อ 19/12/2013 22:26

มันคือกรองกระดาษ ที่มีฟิลเตอร์เป็นน้ำมัน เพื่อดักฝุ่นครับคุณน๊อต
ผมก็เพิ่งสังเกตุเห็นไม่นานมานี้ ตอนถอดกรองของลูกค้าแล้วเห็นมันแฉะๆน้ำมัน
ตอนแรกก็นึกว่าโดนละอองน้ำมันเข้าไป   แต่พอไปถอดของป้ายแดงดูก็เป็นเหมือนกันครับ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host