"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
เติม32 พอครับ เติมเกินนี้ ไว้เติมรถกะบะแล้วครับ ช่างอาจจะเพิ่งเข้ามาใหม่ หรือไม่ก็ฝึกงานครับ
รถผมใช้จุกเช็คลมอัตโนมัติ ช่างที่ศูนย์ไม่รู้เรื่องไปเติมลมแล้วปิดไม่สนิท ตอนมาส่งรถให้ผม มีการบอกลมยางอ่อนนะครับ อาจจะต้องเปลี่ยนยางใหม่หรือไปป่ะ  ผมเดินดูรอบรถก็รู้เลยว่าช่างปิดจุกลมอัตโนมัติให้ผมไม่สนิท ทำให้ลมยางถูกปล่อยตลอดเวลา แล้วมามั่ว
ตั้งแต่นั้นมา เวลาเข้าศุนย์ผมบอกเค้าเตอร์เลย ว่าอย่าแตะต้องยางผม ผมเช็คเองได้
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

เติมเยอะเกิน อันตรายไหม ลองเติมเยอะกว่านั้นอีกหน่อย ก็เหมือนพก ระเบิดไป4ลูก รอมันแตก แล้วระเบิด

ผมเคยเอามอไซ ไปเติมลม เด็กมันมาใหม่มันเติมเพลินจนระเบิด ดีนะที่ผมไม่ได้ยืนอยู่ตรงนั้น ไม่งั้นหน้าแหก
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ตอบกลับ 15# sarayut.r

คุณใช้ลมอะไรหรอครับ มันถึงลดได้ไวจัง หรือว่ายางมีตะปูคาอยู่ครับ
ผมเติมลม32 ผ่านไป2เดือนก็ยัง32 ผมใช้ลมไนโตรเจนครับ
ผมไม่เคยเติมเผื่อลดนะครับ 2เดือนมันก็เท่าเดิมครับ

เข้าศูนย์เดี๋ยวนี้ผมไม่ให้แตะต้องยางผมละครับ เข็ดเลย เดี๋ยวนี้ผมให้ร้านที่เกี่ยวกับยางโดยตรงเป็นคนดูแลครับ ชัวร์กว่า

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host