"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

ช่างฮอนด้า เติมลมยาง 40 psi หรือ 2.8 par ถูกหรือผิด

วันนี้ผมเอารถเอาตรวจระยะ20,000กม.ช่างได้เติมลมยางรถ พอถึงบ้านผมเอาวัดลมของผมวัด ปรากฏดังนี้ 40 psi หรือ 2.8 par แต่ในคู่มือบอกไว้แค่ 2.2 (32 psi) หรือ 2.3 (33 par) มีคำถามดังนี้
1. ลมยาง 40 ถูกต้องหรือไม่ ผมจะได้ปล่อยออก
2. ลมยาง 40 เดินทางไกลอันตรายไหมครับ ผู้ใหญ่ 2 เด็ก 2
3. เครื่องวัดลม ถ้าจะดูค่าpsi ก็ต้องดูตามเส้นpsi ใช่ไหมครับ ซื้อมายังงงๆ จะต้องดูตามเส้นไหนเพราะเส้นหนึ่งระบุค่าpar
ขอบคุณทุกความเห็น
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ตอบกลับ 2# noth1

ครับ แต่รถผมเป็นยาง185/55/R16 ใช้แรงดันลมเดียวกันใช่ไหมครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ตอบกลับ 2# noth1

ยางขนาด185/55/R16 ใช้แรงดันลมค่าเดียวกันใช่ไหมครับ

ครับจะปล่อยออกแต่ว่าช่างศูนย์ทำไมมันเล่นแบบนี้

เพิ่งปล่อยแล้ว 33 psi หน้า-หลัง

ขอบคุณครับ

ตอบกลับ 19# Worapong
ถูกของท่านครับ วัดตอนยางร้อนอยู่ ค่าเพิ่มมากมาย จนตกใจ ลืมนึกไป 555
ต้องรอตอนเช้า ค่าลดต่ำกว่ามาตราฐานอีก ต้องเพิ่ม +2 ครับ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host