"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ตอบกลับ 1# Sunaja

เรียนท่านผู้ใช้บริการศูนย์ ฮอนด้า ครับ บางท่านอาจจะไม่เคยเจอปัญหาก็จะไม่รู้สึกอะไร  แต่ผมเชื่อว่า หลายท่านต้องเจอปัญหากับพนักงาน หรือช่างบางคน หรือ บางศูนย์ อย่างเช่น ผม เป็นต้น ฉะนั้นเรื่องเติมลมยาง สำหรับคุณ sunajaที่ว่า เติม 40psi น่ะ มันธรรมดามาก เพราะช่างในศูนย์บางคนหรืออาจจะหลายคนก็ได้ ชอบมั่วกับลูกค้า คือเหมือนว่าลูกค้าไม่ค่อยรู้เรื่องรู้ราวทำนองนั้น เติม แมร่งส่ง เจ้าของรถคงไม่ตรวจสอบหรอกมั๊ง เผอิญ คุณ sunaja ดั๊นมาตรวจเลยเจอเข้าให้ว่า มันหลับหูหลับตาเติมมั่วมาให้ ยังดีนะ ผมก็เจอเหมือนกัน เข้าที่ ฮอนด้า ตรงสามแยกเตาปูน ไม่รู้ว่าช่างหรือพนักงานรับรถ เล่นน๊อตยึดที่ท้าวแขนซ๊ะพังเลย พอเอารถมาส่ง "ไม่บอกด้วยนะ" พอเราขึ้นขับแล้วท้านแขนถึงรู้ เลยเรียกพนักงานรับรถมาดู เขาก็ตรวจไปตรวจมา แถมบอกที่ท้าวแขนคุณติดตั้งเองนี่นะ ตรูงงเลย ...ติดตั้งมาเองแล้วทำไมตรูผิดหรือว๊ะ...แมร่งทำของตรูพัง แทนที่จะขอโทษและเอาไปแก้ไข ดันมาพูดเหมือนว่าเราผิดที่หาที่ท้าวแขนมาติดตั้งเอง ระยำจริง ๆ ถ้างั้นเจ้าของรถเค้าตกแต่งอะไรมา ที่ไม่ได้มากับรถ พวกเมิงก็ทำพังได้หรือไง แมร่งทุเรศจริง ๆ แล้วพนักงานก็ให้ช่างแก้ไข้ให้ แก้ยังไงรู้ไม๊...มันเอาน๊อดยัดเข้าไปในรูเดิม ทั้ง ๆ ที่เกลียวมันรูดหมดแล้วพอท้าวขนก็หลุดเหมือนเดิม  นี่แหละคือ"ปัญญา"ของช่างที่แก้ไขให้ลูกค้า ผมน่ะก็เป็นช่างเหมือนกัน แก้ไขได้ แต่ที่เรียกมาให้แก้ก็เพราะต้องการให้มันรู้ว่ามันทำของลูกค้าเสียหาย แถมไม่แจ้งให้เจ้าของรับรู้นี่คือข้อบกพร่องที่สุด ขาดความรับผิดชอบ และที่ผมเข้าไปก็เพราะ ไปเปลี่ยน "แม่ปั๊มเบรค" ท่านผู้อ่านคิดดู รถผมออกมา พ.ย. 55 พอ  พ.ย. 56  แม่ปั๊มเบรดรั่วซ๊ะแล้ว  และ ตรงจุดหมุนกระจกส่องหน้าด้านคนขับ "แตก" ตอนนี้ ยางปัดน้ำฝนขาดจากปลายโคนใบปัด ยาว ประมาณ 1 ซ.ม. ทั้ง 2 ใบเลยครับ ผมคงโชคดีมั๊งที่เจอรถคันนี้ นี่ถ้า ฮอนด้าคืนเงินเต็ม ผมไม่ลังเลเลย จะไปซื้อ วีออส ใช้ทันที เสียใจจริง ๆ ที่คิดผิด  (บางคนที่ไม่เจอปัญหา ก็คงจะด่าอยู่ในใจว่า แมร่งเป็นห่าไรว๊ะ ของตรูไม่เห็นเป็นไรเลย เพราะผมเคยคิดเหมือนกันเมื่อ ออกมาตอน 2-3 เดือนแรก ที่เห็นคนใช้ฮอนด้าแล้วมาโพสว่ามีปัญหา โน่น นี่ นั่น ตอนนี้ประจักแล้วคร้าบ พี่น้อง)
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host