"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ตอบกลับ 19# Worapong
ถูกของท่านครับ วัดตอนยางร้อนอยู่ ค่าเพิ่มมากมาย จนตกใจ ลืมนึกไป 555
ต้องรอตอนเช้า ค่าลดต่ำกว่ามาตราฐานอีก ต้องเพิ่ม +2 ครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

เข้าศูนย์เดี๋ยวนี้ผมไม่ให้แตะต้องยางผมละครับ เข็ดเลย เดี๋ยวนี้ผมให้ร้านที่เกี่ยวกับยางโดยตรงเป็นคนดูแลครับ ชัวร์กว่า
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ลมยาง 40 ยางไม่ระเบิดหลอกครับแต่จะออกแข็งๆ หน่อย แต่ถ้าลมยางอ่อนน่ะแหละเสี่ยงกับยางระเบิดมาก ทางที่ดีคือลมยางตามเสป็คหรือมากกว่านิดหน่อย +1 หรือ +2 ก็โอเคเพราะช่วยรักษาหน้ายางดอกยางให้สึกเสมอทั่วกัน แต่อย่าปล่อยให้ลมยางอ่อนเด็ดขาดอันตรายมาก

รถผมตัวทอปล้อแมก ตอนแรกก็เติมอย่างที่ศูนย์แนะนำ 32/30 ผมก็ว่ายางมันอ่อนไป แต่ก็คิดว่าทำตามคำแนะนำดีกว่า แต่พอขับรถตกหลุมเท่านั้นแหละ ยางระเบิดเลย (ยางโดนขอบแมก) ตอนนี้เติม 34/34 ปลอดภัยสุด อีกอย่างติดแก๊สด้วยครับก็เลยต้องเติมลมเยอะหน่อย

ขอบคุณมากสำหรับความรู้และประสบการณ์

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host