"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

รบกวนเเนะลำโพง คู่หน้า หลัง

รบกวนเเนะลำโพง คู่หน้า หลัง ราคาประหยัด
ปัจจุปันใช้ ฟอร์น JVC 2din  อยากลองเปลี่ยนดู ขอราคาประมาณ 5000 รวม หน้า หลัง
ขอคำแนะนำด้วยครับ
ขอบคุณครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

5000  หน้า หลัง   ได้แต่ของจีนครับ
คุณภาพก็ได้แค่ว่าดีกว่าลำโพงกระดาษของเดิมนิดหน่อย

ถ้าคิดว่าอยากทำแบบคุ้มๆ  ทำแล้วคุยกับคนอื่นได้  แนะนำเอางบ 5000  เปลี่ยนคู่หน้าอย่างเดียวก่อนครับ
ลองดู Hert  หรือ  MTX  เป็นลำโพงคู่หน้าแบบ 2 ชิ้น แยกทวิสเตอ  
จะเป็นชุดเริ่มต้นที่ดีของมือใหม่งบน้อยครับ  
จะได้คุณภาพที่คุ้มกับเงิน มากกว่าเอาไปเปลี่ยนลำโพงโนเนม หน้า+หลัง อีกครับ
เพราะความไวของลำโพง  และกำลังขับต่างกัน  เทคโนโลยีต่างกัน เดี๋ยวนี้ลำโพงดีๆอย่างน้อยก็ต้องเป็นแม่เหล็กเหลว

ซึ่งแค่คู่หน้า  ก็สามารถให้เสียงที่ดีกว่าลำโพงโนเนม หน้า+หลัง อีกครับ

ถ้าเอางบ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ตอบกลับ 1# phattapong

ขอบคุณครับสำหรับคำเเนะนำ
ถามต่ออีกนิด งบ 5000 ควรเล่นรุ่นไหนดี

คู่ละ 2500 ยังได้แค่ลำโพงจีนดีกว่าลำโพงกระดาษของเดิมนิดหน่อยเหรอครับ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host