"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

หาวิธีทำ สวิทช์ lock - unlock ประตู city 03

ขอวิธี D.I.Y. สวิทซ์ ปลดล๊อกประตูที่ไม่ต้อง ไปดึงปุ่ม
ข้างๆคนขับหน่อย ครับ  ขอบคุณ ครับ

Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ผมไปติดที่ร้านติดตั้งกันขโมยครับ 450 บาทพร้อมสวิท ติดไว้ที่ข้างๆปรับกระจกมองข้าง
....ถ้ามีรีโมทกันขโมยก็ใช้กดจากรีโมทได้ครับเวลารถติดเครื่องเเล้วจะเป็นล็อค-ปลดล็อคได้ครับ ผมลองเเล้ว
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

พอติดสวิทเสร็จจ่ายตังเสร็จ ร้านเขาเดินมาบอก ว่ากดจากรีโมทก็ได้ถ้าเครื่องยนต์ติดอยู่

พอติดสวิทเสร็จจ่ายตังเสร็จ ร้านเขาเดินมาบอก ว่ากดจา ...
aa555 โพสต์เมื่อ 17/12/2013 13:13

ผมอยากได้แยกออกมาอะสิ

ผมดูจากคู่มือกันขโมยครับ มันจะเหลืออยู่สองเส้น
ผมต่อผ่านสวิทช์ลงขั้วลบ กดอันนึงล็อค อีกอันปลดล็อค

ตอบกลับ 5# SH3341

รบกวนขอรูปหน่อยได้ได้ไหมครับ...

1 จากรูปจะเห็นสายสีขาวมีปลอกหุ้มและหัวแจ็คตัวผู้ที่มาจากกล่องกันขโมย  ทำการต่อสายไฟแล้วนำไปแตะที่ตัวถังรถหรือจุดร่วมกลาวด์จะทำให้เซ็นทรัลล็กทำงาน
2 จากรูปจะเห็นสายสีน้ำตาลแถบขาว มีปลอกหุ้มและหัวแจ็คตัวผู้ที่มาจากกล่องกันขโมย  ทำการต่อสายไฟแล้วนำไปแตะที่ตัวถังรถหรือจุดร่วมกลาวด์จะทำให้เซ็นทรัลล็กทำงาน
3 ทำการฝังสวิต(สวิตท์กดติดปล่อยดับ) 2 ตัว (ล็อก และ ปลดล็อก)ที่ใดก็ได้ถ้าให้เหมาะและง่ายควรใกล้ๆกับปุ่มปรับกระจก

4 ทำการต่อกลาวด์(สายดิน หรือไฟลบ หรือตัวถัง)ไปยังสวิตทั้งสอง
5 ทำการต่อสายไฟจาก ข้อ 1 และ 2 มาต่อสวืตท์

หมายเหตุ  กล่องกันขโมยผมเห็นมาสามกล่องของที่บ้านถึงต่างยี่ห้อแต่ก็อมีสีของสายไฟทั้งสองเหมือนกันครับ
ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host