"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

อยากปรับไฟสูง- ต่ำเองต้องปรับตรงไหนคะ ไฟสูงมันสูงมาก

คือว่า ไฟสูงมันสูงมากเลยค่ะ มองไม่เห็นด้านล่างเท่าไหร่
ถามเซลล์ตอนไปเปลี่ยนป้ายเซลล์บอกว่าปกติค่ะ
อยากปรับเองต้องทำยังไงบ้างคะ
ขอบคุณค่ะ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ลืมบอกไปค่ะ ปี 2013 ค่ะ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13/12/2013 12:40 โดย Chai_ladprao

ดึงก้านที่เปิดไฟเข้าหาตัวเอง  และดูว่าไฟสีฟ้าที่หน้าปัดดับลง ก็เป็นอันเสร็จครับ

ตอบกลับ 3# Chai_ladprao

แสดงว่าเปิดไฟสูงค้างอะดิ 555

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13/12/2013 12:40 โดย Chai_ladprao

ดึงก้านที่เป ...
Chai_ladprao โพสต์เมื่อ 13/12/2013 08:40

ตอบตรงๆ  แต่รู้สึกแอบฮาได้นิดนึงนะครับ  

ตอบกลับ 5# l2ayhachi

เอ....หรือว่าผมตอบไม่ตรงคำถามป่าวคับเนี่ย เริ่มสับสนละ

ขอบคุณที่สละเวลามาตอบและกันนะคะ

ดึงก้านที่เป ...
Chai_ladprao โพสต์เมื่อ 13/12/2013 08:40

น้องเค้าอาจจะหมายถึงเวลาเปิดไฟสูงแล้วมันสูงเกินน่ะครับ ประมาณว่าส่องขึ้นเสาไฟฟ้าไม่ส่องถนนเลย รถผมก็เป็น

ถ้าไม่ได้ดึงไรค้างไว้ก็เข้าศูนย์ไปให้ช่างปรับไฟให้ใหม่ครับ

ถ้าผมเข้าใจคำถามผิดก็ต้องขอโทษด้วยจริงๆครับ เพราะของผมไฟเดิมๆ มันก็ไม่สูงนะ
เพียงแต่มันไม่ค่อยสว่างเท่านั้นเองครับ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host