"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ความเข้าใจผิดเกิดขึ้นได้ค่ะ
มิเป็นไรค่ะ

ไฟมันสูงลอยขึ้นข้างบนเลยค่ะ
เอาไปเข้าศูนย์แล้วค่ะ ช่างบอกม้นเป็นระบบอัตโนมัติ ปรับไม่ได้

ก้อคงใช้ไปงั้นแหละค่ะ 55
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ถ้าไม่ได้ดึงไรค้างไว้ก็เข้าศูนย์ไปให้ช่างปรับไฟให้ ...
pluemkp2011 โพสต์เมื่อ 20/12/2013 00:38

เข้าศูนย์แลวค่ะ ช่างบอกว่าปกติ เป็นแบบอัตโนมัติค่ะ ปรับไม่ได้
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

น้องเค้าอาจจะหมายถึงเวลาเปิดไฟสูงแล้วมันสูงเกินน่ ...
peckham07 โพสต์เมื่อ 19/12/2013 22:47

มันลอยขึ้นไปมากเรยอ่ะค่ะ แล้วเอียงไปทางขวานิดหน่อยด้วย

ถ้าผมเข้าใจคำถามผิดก็ต้องขอโทษด้วยจริงๆครับ เพราะข ...
Chai_ladprao โพสต์เมื่อ 20/12/2013 08:09

มิเป็นไรค่ะ คนเราเข้าใจผิดกันได้เนอะ

ไฟสูงนี่ไม่แน่ใจนะครับ แต่ไฟธรรมดาถ้ามันสูงก็มีที่ปรับอยู่ตรงตัวโคมอ่ะครับ  เปิดฝากระโปรง อยู่ด้านข้างไฟหลี่จะเป็น (ปรับ สูง-ต่ำ)  ถ้าอยู่ตรงข้างใต้โคมคือเปิดฝามาดูตรงโคมก็จะมองเห็นเลยคือ (ปรับ ซ้าย-ขวา)  ^^ ถ้าไฟธรรมดาสูงก็ไปให้เค้าปรับได้ครับ (( แต่อย่าไปหมุนเล่นนะเดี๋ยวไฟมันเพี้ยน)) 5555  

ตามรูปของคุณ kimji  ในวงกลมแดงตัวซ้ายมือคือปุ่มปรับ สูง-ต่ำ ส่วนขวามือคือปุ่มปรับ ซ้าย-ขวา (ในรูปเป็นโคมไฟด้านซ้ายครับ ส่วนโคมไฟด้านขวา ตัวปรับสูง-ต่ำ จะอยู่ด้านขวา ตัวปรับซ้าย-ขวาจะอยู่ด้านซ้าย) วิธีการปรับให้ใช้ ประแจบล็อค เบอร์ 10 ขันน็อตหัวปุ่ม ถ้าหมุนเข้าตัวรถ ทำให้ไฟสูงขึ้น ถ้าหมุนออกจากตัวรถไฟจะต่ำลง ( โคมไฟด้านซ้าย ถ้าหมุนตามเข็มไฟจะสูงขึ้น ส่วนโคมไฟด้านขวา หมุนทวนเข็มไฟจะสูงขึ้น) ลองจอดรถเข้าหากำแพง  เปิดฝากระโปรง เปิดไฟหน้า แล้วลองปรับดู จะเห็นลำแสงไฟสูงขึ้น หรือต่ำลงตามการปรับ ลองดูนะครับ ถ้าไม่สะดวก ก็ให้หนุ่มหล่อที่อยู่ใกล้ๆปรับให้ครับ

เปิดฝากระโปรงหน้าเลยครับ  และไปปรับตรงที่ก้านหลอดไฟแต่ละข้างว่าจะให้สูงต่ำเท่าไหร่  ( ลองอ่านดูใตคู่มือประกอบด้วยนะครับ ) ผมแนะนำให้ไฟด้านซ้ายสูง  ด้านขวาด่ำกว่านิดหนี่ง  เพราะเวลารถวิ่งสวนเลนกันมาไฟรถจะได้ไม่ต้องไปแยงตารถที่สวนมา ปรับง่าย ๆครับ แต่เป็นผู้หญิงจะรู้ตำแหน่งที่ปรับของหลอดไฟหรือเปล่านี้

คุณ  kimjikimji21 คุณ Pangnga60  ขอบคุณมาก ๆ เรยค่ะ จาลองทำดูนะคะ
คุณ puk_tee ทำเองคงไม่ได้  เด๋วให้พ่อทำให้ค่ะ

ขอบคุณมาก ๆนะคะสำหรับคำแนะนำของทุกคน ให้พ่อทำแล้วค่ะ ทำได้แล้ว ค่ะ

เย่ๆ ดีใจด้วย 5555 ตอบกลับ 19# yayee1326

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host