"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
รถไม่ใช่ปัญหาครับแต่เราต้องพร้อมเสมอเพื่อความปลอดภ ...
Sunaja โพสต์เมื่อ 13/12/2013 09:43

27/12/13 ขึ้นเชียงใหม่เหมือนกัน ออกกี่โมงเพื่อเจอกลางทางจะได้ไปพร้อมกัน ผมกะว่าจะออกเดินทางจากสมุทรปราการ ประมาณ 5.30 น. นะครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

เสาร์นี้ผมก็จะไปเที่ยวเขาค้อ กลัวเกียร์จะพัง จังเลย ...
ton_nuan โพสต์เมื่อ 17/12/2013 12:03

ผมไปมาแล้ว ขาขึ้นให้D ตามปรกติ ขาลงให้ใช้ D3หรือ D2 ไปได้สบายๆ
ก่อนเดินทางไกลควรตรวจเช็คลมยาง น้ำหม้อน้ำ น้ำฉีดกระจก แบตรี่ น้ำมันเบคร น้ำมันเกียร น้ำมันเครื่อง ให้เรียบร้อยนะครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ตอบกลับ  SoDaZaaaaa
ขึ้นพระตำหนักเขาค้อ และอนุสรณ์สถานผู ...
ton_nuan โพสต์เมื่อ 18/12/2013 11:08

ใช่ครับ ขาขึ้น D ก็พอ ขาลง D3 หรือ D2 ให้เครื่องยนต์เป็นตัวช่วยเบรค ไม่งั้นเบรคไหม้ครับ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host