"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
เสาร์นี้ผมก็จะไปเที่ยวเขาค้อ กลัวเกียร์จะพัง จังเลย ช่วงลงเขา ต้องใช้เกียร์ต่ำ รอบสูง
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

รถไม่ใช่ปัญหาครับแต่เราต้องพร้อมเสมอเพื่อความปลอดภ ...
Sunaja โพสต์เมื่อ 13/12/2013 09:43

27/12/13 ขึ้นเชียงใหม่เหมือนกัน ออกกี่โมงเพื่อเจอกลางทางจะได้ไปพร้อมกัน ผมกะว่าจะออกเดินทางจากสมุทรปราการ ประมาณ 5.30 น. นะครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

เสาร์นี้ผมก็จะไปเที่ยวเขาค้อ กลัวเกียร์จะพัง จังเลย ...
ton_nuan โพสต์เมื่อ 17/12/2013 12:03

ผมไปมาแล้ว ขาขึ้นให้D ตามปรกติ ขาลงให้ใช้ D3หรือ D2 ไปได้สบายๆ
ก่อนเดินทางไกลควรตรวจเช็คลมยาง น้ำหม้อน้ำ น้ำฉีดกระจก แบตรี่ น้ำมันเบคร น้ำมันเกียร น้ำมันเครื่อง ให้เรียบร้อยนะครับ

ตอบกลับ 1# boyza2525

ผมก็จะไปเชียงคานเหมือนกันครับ ไปวันที่ 27/12/2013 ครับ ก็กำลังหาข้อมูลการขับ Auto ขึ้นเขาเหมือนกันครับ

ตอบกลับ 14# KEANUCH

ผมไปคืน วันที่ 29/12/2013 น่ะครับ  เดินทางปลอดภัยครับพี่น้องครับ   เรื่องการใช้เกียร์ขึ้นเขา เรารออาจารย์มาตอบกันน่ะครับ สวัสดีปีใหม่ครับผม

ตอบกลับ 13# SoDaZaaaaa
ขึ้นพระตำหนักเขาค้อ และอนุสรณ์สถานผู้เสียสละเขาค้อได้เลยใช่มั๊ยครับ เวลาลงไม่ต้องใช้เกียร์ 1 ใช่มั๊ยครับ
เกียร์ 2 ,เกียร์ 3 เอาอยู่ใช่มั๊ยครับ

ตอบกลับ  boyza2525

ผมก็จะไปเชียงคานเหมือนกันครับ ไปวั ...
KEANUCH โพสต์เมื่อ 17/12/2013 12:52

ถนนไปเชียงคาน ไม่ได้ขึ้นเขามากเท่าไรคับ ใส่ D ปกติได้ แต่ส่วนมากที่ผมขับกลับบ้านด่านซ้าย ช่วงขึ้นเขาจะ D3 เพราแต่ถ้าวิ่งเส้น
เพชรบูรณ์-หล่มสัก-ด่านซ้าย-ภูเรือ-เลย-เชียงคาน ลงเขาก็ใช้ D3 เวลาเบรคก็เยียบปล่อยไหลแล้วเยียบ

หลายคนชอบถามครับว่าเกียร์ Auto ขึ้นดอยไหวมั้ย.....ผมพึ่งกลับมาจาก ทริป กรุงเทพ ปาย แม๋ฮองสอน ปางอุ๋ง บ้านรักไทย ที่ว่าโค้งเยอะๆ ชันๆ แบบหน้าแหงนมองทางขึ้นเขา ลงเขา แบบชันๆ สรุป City สบายมากครับ
Daihatsu Mira ยังไปได้เลย City สบายๆครับ

ตอบกลับ  SoDaZaaaaa
ขึ้นพระตำหนักเขาค้อ และอนุสรณ์สถานผู ...
ton_nuan โพสต์เมื่อ 18/12/2013 11:08

ใช่ครับ ขาขึ้น D ก็พอ ขาลง D3 หรือ D2 ให้เครื่องยนต์เป็นตัวช่วยเบรค ไม่งั้นเบรคไหม้ครับ

ตอบกลับ 15# boyza2525

ครับผม สวัสดีปีใหม่ครับ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host