"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

ทำไมซื้อรถใช้ธนาคารธนชาติ เราไปเสียภาษีที่ขนส่งเองไม่ได้

งง กับขนส่งคับ
วันที่เริ่ม 9/12/2013 22:55
ที่อยู่ ระยอง
มูลค่า 0 ฿
เพศ ไม่จำกัด
ซื้อรถซิตี้มาใช้ธนาคารธนชาติ จะไปเสียภาษีเองที่ขนส่งระยองทางขนส่งบอกถ้าซื้อรถผ่านธนาคารธนชาติทางขนส่งระยองไมาสามารถต่อภาษี
รถให้ได้ต้องติดต่อทางธนาคารธนะชาติเอง งงเลยคับ ทำไงดีเสียเวลามาก

จำนวนผู้แจ้งความจำนง: 0 บุคคล
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

สงสัยจะฮัวกัน มากกว่าคับ ตอนนี้จะลองมาต่อที่ขนส่งแกลงดูว่าจะต่อได้ไหม ไม่งั้นต้องเสียเวลาอีกแน่คับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

สรุป สุดท้ายถึงผมจเตรียมเอกสารไปครบ ไม่ว่าจะเป้นขนส่งระยอง ขนส่งทีแกลง
ผมไม่สามารถไปเสียค่าภาษีได้เอง ต้องผ่านทางธนชาติอย่างเดียว เซ้งมากคับ
ต้องเสียเวลา แถมยังเสียค่าบริการเพิ่ม แถมเปลืองนำ้มันรถอีก ภาษีรถยนต์แท้ๆๆทำไมถึงเสีย
ที่ขนส่งเองไม่ได้ เราเลือกไม่ได้เลยหรือไงเนี้ยต้องยอมเสียค่าบริการทั้งๆๆที่เราไม่อยากจะเสีย

ไปขนส่ง ทั่งระยอง ทั้งแกลง ทางขนส่งยืนยันว่าให้ต่อไม่ได้ต้องไปจ่ายติดต่อที่ทางธนชาติเท่านั้น
ผมต้องโดนเสียส่วนต่างเพิ่มขึ้นอีก ทั้งๆๆที่ไม่อยากจะเสีย จำใจต้องเสียคับ

แบบนี้เราต้องยื่นเรือง ไปขอยกเลิกเองอีกหรือไงเนี้ย เสียเวลาเราอีกแล้วนะสิ โดนเก็บค่าส่วนต่างไปฟรีๆๆทั้งทีไม่อยากจะเสียเลยจิงๆๆ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host