"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

ทำไมซื้อรถใช้ธนาคารธนชาติ เราไปเสียภาษีที่ขนส่งเองไม่ได้

งง กับขนส่งคับ
วันที่เริ่ม 9/12/2013 22:55
ที่อยู่ ระยอง
มูลค่า 0 ฿
เพศ ไม่จำกัด
ซื้อรถซิตี้มาใช้ธนาคารธนชาติ จะไปเสียภาษีเองที่ขนส่งระยองทางขนส่งบอกถ้าซื้อรถผ่านธนาคารธนชาติทางขนส่งระยองไมาสามารถต่อภาษี
รถให้ได้ต้องติดต่อทางธนาคารธนะชาติเอง งงเลยคับ ทำไงดีเสียเวลามาก

จำนวนผู้แจ้งความจำนง: 0 บุคคล
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ถ้าเรามีสำเนาทะเบียนรถ ก็สามารถต่อเองได้นะครับ ไม่เกี่ยวกับไฟแนนซ์
เพียงเตรียม พรบ.ให้พร้อม ก่อนไปเสียภาษี
เพราะผมเองก็ใช้ ไฟแนนซ์ ธนชาติ ครับ ถ่ายเอกสารสำเนาไปต่อครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

เรามีเอกสารสำเนาเดิมไปด้วยรึเปล่าครับ รึไม่งั้นเขาก็อาจจะมีโคว กันระหว่างกัน เพราะ ถ้าให้เขาไปจ่ายให้มันจะมีค่าบริการด้วย

สงสัยจะฮัวกัน มากกว่าคับ ตอนนี้จะลองมาต่อที่ขนส่งแกลงดูว่าจะต่อได้ไหม ไม่งั้นต้องเสียเวลาอีกแน่คับ

ผมมือสอง city 03  ต่อเองทุกปีต่อได้นะ ผมก็ธนชาติ
ธนชาติเคยสjงเอกสารเรียกเก็บเงินมาที่บ้านค่าต่อภาษีผมโทรไปถามว่าค่าอะไรเขาตอบว่าค่าภาษีรายปี
ผมตอบไปว่าผมดำเนินการจ่ายเองเเล้ว เเล้วใครอนุญาติให้คุณดำเนินการให้เขาก็เงียบครับ จะเก็บเงินอย่างเดียว

สรุป สุดท้ายถึงผมจเตรียมเอกสารไปครบ ไม่ว่าจะเป้นขนส่งระยอง ขนส่งทีแกลง
ผมไม่สามารถไปเสียค่าภาษีได้เอง ต้องผ่านทางธนชาติอย่างเดียว เซ้งมากคับ
ต้องเสียเวลา แถมยังเสียค่าบริการเพิ่ม แถมเปลืองนำ้มันรถอีก ภาษีรถยนต์แท้ๆๆทำไมถึงเสีย
ที่ขนส่งเองไม่ได้ เราเลือกไม่ได้เลยหรือไงเนี้ยต้องยอมเสียค่าบริการทั้งๆๆที่เราไม่อยากจะเสีย

ร้องเรียนกรมขนส่งเลยดีมั้ยเนี่ยะ

ต้องได้สิครับ ถ้าไม่ได้แสดงว่าเจ้าหน้าที่ธนาคารได้ดำเนินการต่อให้เรียบร้อยแล้วครับ หรือไม่ก็ฮั้วกัน ของผมไทยพานิชย์ ไปต่อเองเมื่อวันที่ 8 ธ.ค ภาษีหมด 17 ธ.ค. ก็ไม่เห็นมีปัญหาอะไร ประกันกะพรบ.ก็ต่อเอง แต่ผมต่อประกันล่วงหน้าเป็นเดือน ได้ส่วนลดเยอะมากๆ คุ้มกับเงินที่จ่ายไปจริงๆ

ไปขนส่ง ทั่งระยอง ทั้งแกลง ทางขนส่งยืนยันว่าให้ต่อไม่ได้ต้องไปจ่ายติดต่อที่ทางธนชาติเท่านั้น
ผมต้องโดนเสียส่วนต่างเพิ่มขึ้นอีก ทั้งๆๆที่ไม่อยากจะเสีย จำใจต้องเสียคับ

ของผมก็ใช้ธนชาติ
เค้าส่งจดหมายมาให้โอนเงินให้เค้าๆ จะไปต่อให้
ผมไม่ได้โอนไป ถึงเวลาก็ต่อเอง ก็ต่อได้ ไม่มีปัญหานะ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host