"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
กระด้าง แก้ที่ล้อ ยาง กับ สปริง    ล้อต้องไม่ใหญ่เกิน  ยางต้องคอมฟอท หรือ หน้าไม่กว้างมาก  สปริงต้องไม่แข็ง

กระเด้ง  แก้ที่โช๊ค  ต้องใช้โช๊คแบบแก๊ส หรือ กึ่งแก๊ส   เพราะจังหวะรีบาวน์จะหนึบ  ค่อยๆคืน  ไม่เด้งกลับเหมือนน้ำมัน
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ตอบกลับ  l2ayhachi

ขอบคุณครับ ผมใช้รุ่น v ล้อเดิม 15 ยาง ...
rungsontee โพสต์เมื่อ 5/12/2013 17:43

15 ที่เด้ง เป็นเพราะลมยางแข็งเกินไปมั้งครับ
ใส่ 16 กระด้างขึ้นก็เป็นเรื่องปกติ  ถ้าจะหวังให้นุ่มเหมือน 15 เลยคงเป็นไปไม่ได้ครับ

ต้องถามก่อนว่า มาตรฐานความนุ่มตั้งไว้แค่ไหนครับ
แต่อย่างที่บอกว่า  16  ยังไงก็ไม่นุ่มเท่า 15 ครับ

วิธีที่จะบรรเทาได้ก็พอมีครับ
1  ปล่อยลมยางให้อ่อนลง  แต่อย่ามาก  ไม่งั้นแก้มยางร้าว   
ปล่อยถึงระดับที่แก้มยางไม่ย้วยจนดูเหมือนลมยางอ่อน

2 เปลี่ยนยางคอมฟอร์ท ดอกเยอะๆ หน้ายางแคบๆ     พอหน้าสัมผัสน้อยลง  ความกระด้างจะลดลงไปบ้าง
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host