"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

ติด subwoofer แบบใส่ท้ายเก๋งมาแล้วทำไมเสียงไม่ค่อยได้ยินเลย

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2/12/2013 15:15 โดย tourcom

ผมเพิ่งไปติดมาครับ
[/code]
อ้างอิงรูปจากคุณ mcpoy ขออนุญาตนะครับ

ติดแล้วพอนั่งในรถมันได้ยินเสียงเบสเบาครับ ต้องเปิดดังๆถึงจะได้ยินเสียงเบสเข้ามา แต่พอเปิดฝาท้ายแล้วเสียงดังมาก เลยอยากจะปรึกษาว่ามีวิธีไหนทำให้เสียงเข้ามาในห้องโดยสารมากขึ้นครับ ต้องเจาะหรือปรับอะไรรึเปล่าครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ตอบกลับ 3# l2ayhachi
ตอนนี้ผมมึนตึ๊บเลยครับ เมื่อวานเลยเจาะคอนโซลหลังเลยเป็นรูกลมๆ แล้วเอาท่อตู้เบส 3.5 นิ้วมาใส่ จากนั้นหงายดอกลำโพงขึ้น ฟังแล้วเสียงเริ่มมามากขึ้นนิดหนึ่ง แต่ยังไม่น่าพอใจอยู่ดีครับ
ช่วยแนะนำทีครับ อยากได้ดังๆตึ๊บๆ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ปวดร้าวมาก T T

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 4/12/2013 11:44 โดย tourcom

เอาการแก้ไขแบบบ้านๆ มาฝากครับ
เนื่องจากเสียเงินซื้อไปแล้ว ไม่อยากเสียตังเพิ่ม ก็เลยลองแงะๆ งัดๆ เจาะๆ ดู ปรากฎว่าเสียงดีขึ้น!!!
ผมเลยเอาแนวทางการแก้ไขมาฝากสำหรับคนที่หลวมตัวซื้อ subwoofer แบบใส่ท้ายเก๋งแบบผมมาฝากครับ

ลองอ่านได้ที่นี่ครับ http://www.hondacityclub.com/boa ... d=113479&extra=

ขอบคุณคำแนะนำจากหลายๆท่านครับ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host