"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

Honda city ตัว V มีระบบกันขโมยรึเปล่า ผู้รู้ช่วยบอกหน่อยครับ

Honda city ตัว V มีระบบกันขโมยรึเปล่า ผู้รู้ช่วยบอกหน่อยครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

หมายถึงสัญญาณกันขโมยน่ะครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

มีจ้า  S-AT ก็มีคับ

ตอบกลับ 3# phuthapg

เวลาล็อครถมีเสียงดังมั้ยครับ ทำไมของผมไม่มีเสียงมีแต่ไฟกระพริบครับเลยสงสัย

วิธีทดสอบ เข้าไปนั่งในรถปิดประตูทุกบานแล้วกดล็อคที่ รีโมท รอ 15วิ แล้วพยายามลองเปิดประตูดู ถ้าร้องลั่นนั่นละมี
ถ้าไม่ร้องแสดงว่าไม่มี

ถูกต้องครับ

ต้องอยู่ในรถด้วยหรอ

1. ถ้าล็อคจากประตูด้านนอก จะไม่มีเสียงร้องครับ จะมีแค่เสียงดึงล็อคประตู และไปกระพริบ 3 ครั้ง ครับ

2.ทดสอบ สัณญาณกันขโมย ในรถ ..... เข้าไปนั่งในรถ แล้วเปิดกระจก ลง 1-2 บาน (เปิดลงให้สุดนะครับ)  ... เเล้วก็ ดึงกุญแจรถออก แล้วก็ออกมาจากรถ  ... แล้วก็กดล็อค รถตามปกติ .. จากนั้น รอ 15-20 วินาที่  ...... จากนั้น ก็เอามือ ยื่นเอาไปปดล็อค จากประตูด้านในรถ ..... ก็จะมีเสียงสัญญาณ ดังขึ้น

มีครับ แต่เวลากดล็อกจะไม่มีเสียง มีแต่ไฟกระพริบ 3 ครั้ง  เคยลองตอนออกจากทีทศูนย์มาแล้ว เสียงสัญญาณจะเป็นเสียงแตร ครับ

เสียงเตือนตอนกดรีโมทล๊อคไม่มีนะครับ
มีแค่ไฟเลี้ยวกระพริบสามทีเด้อ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host