"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

ปัญหาน้ำกลั่นกัดสีรถ

ใครเจอปัญหานี้บ้าง มีน้ำกลั่นซึมออกตามรูระบาย แล้วไหงลงไปด้านล่างทำให้สีร่อน ใครมีวิธีแก้ไขแนะนำบ้างครับ
ถ้าไม่หายกำลังคิดว่าจะเปลี่ยนเป็นแบตกึ่งแห้ง
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ผมโดนครับ ช่างศูนย์มันเติมน้ำกลั่นเกินระดับ พอวิ่งรถมันก็ดันออกไหลลงเชสซีรถเลย กัดซะเหวอะเลยครับ ไอ้เราก็ไม่รู้ และก็วางใจเพราะเข้ามาครั้งแรกก็ดี ศูนย์ที่ออกรถอีกตังหาก มารู้อีกทีเกือบเดือน
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ใครเจอปัญหานี้บ้าง มีน้ำกลั่นซึมออกตามรูระบาย แล้วไ ...
noomm_1 โพสต์เมื่อ 28/11/2013 10:49

แก้ไขโดยใช่สลิงดูดออกให้ได้ระดับ ส่วนที่ล้นออกมาเอาน้ำเปล่าลาดล้างออกไปครับ
แล้วถ้ามันกัดสีไปแล้วให้หาสีมาแต้มไว้เพื่อป้องกันสนิม (เป็นสีกันสนิมได้ยิ่งดีครับ)

ขอบคุณครับ ควรเติมแค่ขอบล่างของพลาสติกที่อยู่ด้านในใช่รึเปล่าครับ

น้ำที่เติมคือน้ำกลั่น
เมื่อเติมไปแล้วกลายเป็นน้ำกรดครับ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host