"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

รถเกิดอาการสั่น

สอบถามหน่อรับ เอารถไปล้างห้องเครื่องมา หลังจากนั้นรถเกิดอาการเครื่องสั่น แร่งไม่ข้น สาเหตุเกิดจากอะไรครับ แล้วจะแก้ไขยังไง ใช้ รถ ปี 2011
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

เอาน้ำล้างอีกรายแล้วชิมิครับ    อาการที่เกิดขึ้นมันเพราะน้ำล้วนๆครับ
ทั้งไดร์ คอล์ย ระบบไอดี เซ็นเซอร์   ของพวกนี้ไม่ควรโดนน้ำตรงๆเป็นอย่างยิ่งครับ

แต่ไม่ต้องกังวลไป   อาการสั่นส่วนใหญ่มาจากเซ็นเซอร์อะไรพวกนี้มันชื้อเพราะโดนน้ำครับ
เอารถไปจอดตากแดดไว้นานๆ  พอความชื้นมันหมดไปก็หายเองครับ
(แต่อย่าไปใช้น้ำล้างอีกเด็ดขาด  บ่อยๆพังแน่ ต่อให้เอาลมเป่าแค่ไหนก็ไม่หมด)

งั้นขอย้ำอีกทีให้ชาวเราผู้ใช้รถทราบทั่วกัน

ห้องเครื่องรถญี่ปุ่น.....ห้ามล้าง.....ด้วยน้ำ

การล้างห้องเครื่องที่ถูกต้องนั้น  ต้องใช้น้ำยา+ลม+แปรง+ผ้า  ฯลฯ   แต่ห้ามมีน้ำ   มาเกี่ยวเด็ดขาด
ถ้าจะล้างตามคาร์แคร์  ถามก่อนเลยครับ  ใช้อะไรล้าง
คนรับรถจะอธิบายอะไรก็ไม่ต้องไปสนใจ    ถ้ามีน้ำคือจบครับ  ไม่ต้องล้าง
หาร้านล้างห้องเครื่องโดยเฉพาะดีกว่าครับ

เพราะผมก็เป็นอีกคนที่บ้าแต่งห้องเครื่อง   ล้างบ่อยครับ   ครั้งละ 800+   ถ้าถูกๆ ส่วนใหญ่น้ำทั้งนั้นครับ

Install by khemtat-l[at]hotmail.com

หรือถ้าชอบ DIY   แนะนำนี่เลยครับ  

http://www.thaiwashercarclub.com/forum/index.php?topic=23771.0

ตามนั้นคัฟ   จะรุ่นใหม่รุ่นเก่า ก็ไม่ควรล้างห้องเครื่องด้วยน้ำคัฟ  ผมละเคยชิฟหายมาแล้ว  เซงไปนานเลย

ขอบคุณครับ

เข้ามาเก็บข้อมูล ขอบคุณครับ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host