"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

พี่ๆครับ แบต ตัว 2012 เป็นแบบไหนครับ

พี่ๆครับผมรบกวนถาม แบต ตัว 2012 เป็นแบบไหนครับ แบบแห้ง หรือเปียกครับ
บางคนก็ว่าแห้งบ้างก็ว่าเปียก ( รถคันแรกของผมครับ )
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

รบกวนพี่ๆที่รู้ด้วยครับ    ขอบคุณครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

แบบเปียกครับ

แบบกึ่งแห้งครับผม ของผมหมดแล้วเปลี่ยนลูกใหม่มาแล้วครับ  ใช้ของพานาเหมือนเดิมครับ

แบบกึ่งแห้งครับผม ของผมหมดแล้วเปลี่ยนลูกใหม่มาแล้ว ...
jaaoclub โพสต์เมื่อ 26/11/2013 15:37

ตามท่านด้านบนเรยคับ เป็นแบบ กึ่งแห้งคับ ต้องคอยดูน้ำกลั่นบ้างบางเวลาคับ

ของผมใช้มา 1 ปี 3 เดือน  สตาร์ทไม่ติดแล้วคับ

ของผมใช้มา 1 ปี 3 เดือน  สตาร์ทไม่ติดแล้วคับ ...
tipnat โพสต์เมื่อ 27/11/2013 17:01

อยู่ที่ดูแลด้วยนะคับ บางคน 6 เดือนก็เสื่อมแระคับ..สำคัญเวลาเติมน้ำกลั่น ต้องเติมเวลาไม่ได้ใช้งานรถเท่านั้น หรือจอดไว้เป็นเวลานานๆ หรือใช้น้ำกลั่นพิเศษ ที่มีสารเคลือบแผ่นแบตเตอรี่ด้วยจะยิ่งดี ช่วยในการเก็บไฟได้เร็วและรักษาแผ่นตะกั่วได้ดีคับ..

ตอบกลับ 5# payuphat

ขอบคุณครับพี่  

ตอบกลับ 4# jaaoclub

ขอบคุณครับพี่  

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host