"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

ขอรบกวนเกี่ยวกับ O2 เซนเซอร์ ครับ

รถผม city 2003 (แมลงสาบ) ผมได้เปลี่ยน O2 เซนเซอ ก่อน catalytic มาแล้ว (สายยาว) ที่ศูนย์ ราคา ประมาณ 8000 บาท จำไม่ค่อยได้แต่ประมาณนี้ครับ แล้ววันนี้ O2 ตัวหลัง catalytic ก็เสียอีก(สายสั้น) ที่ศูนย์บอกประมาณ 7500 คืมผมไม่อยากเปลี่ยนที่ศูนย์แล้วครับ รบกวนพี่ๆ ให้คำเนะนำหน่อย ว่าหาซื้อได้ที่ไหน ราคาถูก ซื้อมือสองที่ไหนรับประกัน  แล้วถ้าเอาตัวสายยาว มาใส่แทน ตัวที่สายสั้นกว่า จะเป็นอะไรไหมครับ เห็นมี สายไฟ 4เส้นเหมือนกัน
ขอบคุณครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

อู่ Honda นอกครับ   ลองไปถามดูได้เลย

ของ Denso ก็ไม่แพง

หรือจะหาของเชียงกงก็ได้ครับ   มีเป็นพวงๆ  ตัวละพัน
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

อาการมันเป็นงัยครับ

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 4/12/2013 11:57 โดย Gerard

เซียงกงอีกเสียง เป็นพวงๆเลย เปลี่ยนมา3ปีแล้วยังไม่เสียเลย

ตอนนั้นซื้อมา 1300 แต่สายสั้นเปลี่ยนยาก มันต้องมาเสียบใต้กระปุกเกียร์

ผมเปลี่ยนตัวสายยาวมาครับ เบิก 0 ราคา7250 อู่พี่พรชัย SUC

เห็นขายอยู่ในเวป www.car2part.com
[img][/img]polar

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host