"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ผมว่า อยู่ที่เราใช้รถนะครับว่า... ใช้รถกันขนาดไหน เช่น
1. ใช้งานหนัก หมายถึง วิ่งวันละ 300 กม. หรือวิ่งวันละ 10 กม. (ในความหมายคือ ไม่ว่าจะวิ่ง 300 กม ต่อวัน
    หรือ 10 กม. ต่อวัน ถือว่าใช้งานหนัก)
2. ใช้งานปกติ หมายถึง วิ่งวันละประมาณ 150 กม.(+-)
3. ใช้งานน้อยถึงปานกลาง หมายถึง วิ่งวันละประมาณ เกิน 10 กม. แต่ไม่เกิน 150 กม.

ถ้าใช้งาน ตามข้อ 1 ผมจะเลือกใช้ สังเคราะห์แท้ 100%
ถ้าใช้งาน ตามข้อ 2 ผมจะเลือกใช้ เกรดรวม 15 - 40 W
ถ้าใช้งาน ตามข้อ 3 ผมจะเลือกใช้ เกรดรวม 5 หรือ 10 - 40 W

เป็นความเห็นส่วนตัวนะครับ ท่านก็ลองพิจารณาดูว่า เป็นจริงเพียงใด
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host