"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

อยู่ๆพวงมาลัยก็หนัก

ตอนถอยรถเข้าบ้านอยู่ดีดี พวงมาลัยก็หนักขึ้นมาหมุนหนืดมากไม่รู้เกิดจากอะไรเพื่อนๆพอรู้บ้างมั้ยคะ แต่สักพักก็เป็นปกติหายเอง ไม่เคยเป็นแบบนี้มาก่อน อันนี้ลองเดามั่วๆนะคะอาจเป็นตอนถอยรถมันใกล้ชนแล้วหรือเปล่าเพราะเซนเซอร์มันดังเตื่อนแบบใกล้ชนแล้วมันเลยทำให้พวงมาลัยหนักขึ้นหรือเปล่า เดาล้วนๆคะ ใครรู้ช่วยบอกด้วยคะ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ไม่เกียวกับเซ็นเซอร์ ครับ

รอผู้เรื่องระบบไฟดีกว่า แต่ไม่เกียวกับเซ็นเซอแน่นอน
Install by khemtat-l[at]hotmail.com
[

แล้วเวลาถ่อยรถนี้เวลาหมุนพวงมาลัยรถรถหยุดนิ่งแล้วหมุนหรือว่ารถเคลื่ยนแล้วหมุนคับ
ถ้ารถนิ่งแล้วหมุนมันก็หนืดอยู่แล้วแหละคับแต่ถ้ารถเคลื่ยนที่แล้วหนืดนี้ต้องไปเช็คที่ศูนย์

ในคู่มือมีบอกครับ
เวลาหมุนอย่าสุดให้คลายมานิดนึง
ส่วนมากเป็นปัญหาตอนถอด จอดเข้าซอง ยิ่งพวกหัดขับเจอบ่อยครับ

แล้วเวลาถ่อยรถนี้เวลาหมุนพวงมาลัยรถรถหยุดนิ่งแล้วห ...
thaibanna โพสต์เมื่อ 19/11/2013 23:54
ตามนั้น

เช็คลมยางครับ ยางอาจจะอ่อน ทำให้หมุนฝืดนิดนึง

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host