"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

อัตราสิ้นเปลืองพลังงานของน้อง New City MC 2013

เรื่องมีอยู่ว่าออกรถมาตั้งแต่เดือนกุมภาพันธ์ 2556 อัตราสิ้นเปลืองน้ำมันจากวันที่รถออกจากศูนย์
จนถึงปัจจุบัน ซึ่งส่วนใหญ่แล้วขับอยู่ใน กทม. แต่ก็มีออกตจว.ไป-กลับ พิจิตร 3 ครั้ง ชลบุรี 1 ครั้ง
ค่าที่ได้ไม่เคยเกิน 10.00 กิโลเมตร/ลิตร เลยค่ะส่วนใหญ่จะอยู่ที่ 9 กิโลเมตร/ลิตร จึงอยากจะรบกวนถามเพื่อนๆ
ว่าแบบนี้ผิดปกติหรือไม่คะ รถเติม E 20 มาตลอดค่ะ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

จากกรุงเทพไปพิจิตร ระยะทางประมาณ 300 km เติมจากกรุงเทพเต็มถัง ถึงพิจิตรหมดไป ครึ่งถังกว่าๆ
ถือว่าไม่กินจนผิดปกติใช่มั้ยคะ รวมแล้ว ไป-กลับ 600 km หมดน้ำมันไปประมาณ 1 ถังครึ่ง
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ขอบคุณมากค่ะ
เด๋วจะลอง Reset trip ดูก่อน

ขอบคุณทุกๆ คนนะคะ^^
เมื่อเสาร์-อาทิตย์ที่ผ่านมาไปกำแพงเพชร ออกจากกทม. จึงเติมน้ำมันเต็มถัง แล้วลอง reset trip ตามที่ได้รับคำแนะนำ
ตอนนี้อยู่ที่ AVG อยู่ที่ 18 โลต่อลิตรแล้วค่ะ ดีใจสุดๆ คิดว่าจะต้องเข้า 0 สะแล้ว

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host