"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ตอบ 1  แม็กจะใส่ให้สวย  หลังก็ต้องกว้างกว้าหน้าครับ เช่นหน้า 7 หลัง 8  
         หรือถ้ากว้างเท่ากัน  Offset ล้อหลังก็ต้องน้อยกว่า  เพื่อให้ล้อยื่นออกมาอีก

ตอบ 2  ถ้ากว้างเท่ากัน offset เท่ากัน   ล้อหน้ามันก็จะดูยื่นๆกว่า   
         ส่วนเรื่องสลับยางหน้ากว้างเท่ากัน จะใส่ยางเบอร์เดียวกัน สลับแล้วไม่มีปัญหาครับ
         ส่วน Offset  ไม่เกี่ยวกับยางครับ  ET  -45 / +45  ถ้าแม็กกว้างเท่ากัน สลับยางได้หมด

ตอบ 3  กว้าง 7.5  et ตั้ง 42   ถ้าเล่นยาง  205/45/17  ไม่ติดเวลาเลี้ยวหรอกครับ   
         แต่ที่ว่าเลี้ยวสุดแล้วล้นนี่มันอะไรหว่า ? .......

ตอบ 4  17x7.5 ก็เล่นไซส์มาตรฐานเลยครับ  205/45/17  เพราะล้อไม่ได้ล้น  ไม่ต้องดึงยาง
          ส่วน Hankook ราคาแพงเพราะค่าโฆษณาครับ (ยางที่ราคาต่ำกว่านี้ก็มีที่วัสดุและมาตรฐานเดียวกัน)
          ถ้าอยากได้แก้มหลบ ไม่ Nitto  MoMo  ก็ nankang  ครับ
          (ส่วนตัวเชียร์ Nankang  *ขอบอกว่ามันมีเหตุผลครับ  ที่รถ VIP เล่นกันแต่ยาง Nankang)

หวังว่าข้อมูลคงเป็นประโยชน์ครับ   
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ตอบกลับ 3# four44

ถ้าออฟ 45  ก็หุบมาอีก 3 มิล เองครับ   ถ้าไม่อยากให้ล้นคงต้องลดความกว้างแม็กเอาดีกว่าครับ
ใจเย็นๆ ดูนานๆ แล้วจะไม่ผิดหวังแน่ครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host