"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

ช่วยเลือกแม๊กให้หน่อยครับ ว่า สเปกไหน เหมาะสม ครับ

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10/11/2013 23:00 โดย four44

ผม มีลาย ใน ดวงใจ 2 ตัว ผม อยาก จะถามลาย แรก ก่อน ครับ

1.lenso project d spec E  17'' กับ lenso project d spec F 17'' มันกว้าง 7.5 ไม่มี 7.0 เลย แล้ว เลือก off 42 ใส่ ล้อหน้า แล้ว ล้อ หลังต้อง ใส่ กว้าง เท่าไร ครับ และ ต้อง off เท่าไร ครับ แล้วแบบไหน ถึงเหมาะสมครับ

2.ถ้า ผม เลือก ทั้ง หน้า ทั้งหลัง กว้าง 7.5 off42 ได้ใหม๋ครับ ผม คิดว่า ถ้าเลือกสเปกเดียวกัน สลับ ยาง น่าจะไม่มีปัญหา ถ้าเอา หน้า กว้าง เท่ากัน ผมเข้าใจ ถูกใหม๋ ครับ  ถ้า off ต่างกัน เวลาสลับยาง ได้ หรือเปล่าครับ มีปัญหาอะไรบ้างครับ ที่ผมเข้าใจ สลับ ยางหลัง มา ด้าน หน้า หรือ สลับ คู่หน้า คือ หน้าซ้ายไป ขวา และ หน้า ขวา ไปทางซ้าย

3.ผม ไม่โหลด ครับ ช่วงล่างเดิมทั้งหมด สเปกที่ว่า ติดซุ้มใหม๋ครับ เวลา เลี้ยวสุด        แล้ว ออฟ42 มันจะล้นใหม๋ครับ หรือผม ต้องไปจบ ที่ off ไปที่ 45 เพื่อไม่ให้ล้น

4.ช่วยแนะนำยาง กับขนาดยางใส่ชุดนี้หน่อยครับ ผม เล็งยาง hankook v12 205/45/17 ไว้ มันแก้มหลบ ใหม๋ครับ
หรือมียางอื่นแนะนำบ้างครับ ขอแก้มหลบ กับคุณภาพ ดี หน่อยก็ได้ครับ เน้นใช้งานด้วย

ขอบคุณมากครับ ผม ใช้เวลาหาข้อมูล แต่ ก็ ยัง ไม่มั้นใจ เลย เลือกลายที่ชอบ แล้ว มาถาม ครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ตอบ 1  แม็กจะใส่ให้สวย  หลังก็ต้องกว้างกว้าหน้าครับ เช่นหน้า 7 หลัง 8  
         หรือถ้ากว้างเท่ากัน  Offset ล้อหลังก็ต้องน้อยกว่า  เพื่อให้ล้อยื่นออกมาอีก

ตอบ 2  ถ้ากว้างเท่ากัน offset เท่ากัน   ล้อหน้ามันก็จะดูยื่นๆกว่า   
         ส่วนเรื่องสลับยางหน้ากว้างเท่ากัน จะใส่ยางเบอร์เดียวกัน สลับแล้วไม่มีปัญหาครับ
         ส่วน Offset  ไม่เกี่ยวกับยางครับ  ET  -45 / +45  ถ้าแม็กกว้างเท่ากัน สลับยางได้หมด

ตอบ 3  กว้าง 7.5  et ตั้ง 42   ถ้าเล่นยาง  205/45/17  ไม่ติดเวลาเลี้ยวหรอกครับ   
         แต่ที่ว่าเลี้ยวสุดแล้วล้นนี่มันอะไรหว่า ? .......

ตอบ 4  17x7.5 ก็เล่นไซส์มาตรฐานเลยครับ  205/45/17  เพราะล้อไม่ได้ล้น  ไม่ต้องดึงยาง
          ส่วน Hankook ราคาแพงเพราะค่าโฆษณาครับ (ยางที่ราคาต่ำกว่านี้ก็มีที่วัสดุและมาตรฐานเดียวกัน)
          ถ้าอยากได้แก้มหลบ ไม่ Nitto  MoMo  ก็ nankang  ครับ
          (ส่วนตัวเชียร์ Nankang  *ขอบอกว่ามันมีเหตุผลครับ  ที่รถ VIP เล่นกันแต่ยาง Nankang)

หวังว่าข้อมูลคงเป็นประโยชน์ครับ   
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ตอบ 1  แม็กจะใส่ให้สวย  หลังก็ต้องกว้างกว้าหน้าครับ เ ...
l2ayhachi โพสต์เมื่อ 10/11/2013 22:45

ขอบคุณครับ แก้ไข แล้ว ครับ อิอิ  ขอบคุณมากๆ ครับ

ตอบกลับ 3# four44

ถ้าออฟ 45  ก็หุบมาอีก 3 มิล เองครับ   ถ้าไม่อยากให้ล้นคงต้องลดความกว้างแม็กเอาดีกว่าครับ
ใจเย็นๆ ดูนานๆ แล้วจะไม่ผิดหวังแน่ครับ

ตอบกลับ  four44

ถ้าออฟ 45  ก็หุบมาอีก 3 มิล เองครับ   ถ้า ...
l2ayhachi โพสต์เมื่อ 10/11/2013 23:11

ขอบคุณ ครับ ผม นั่งหาข้อมูล มา สี่ ห้า เดือน ยัง ไม่แน่ใจลังเลย กลัว เงินที่เสียไป จะ ทำให้ เราไม่จบ และ เสีย ดาย

ขอบคุณมากๆคร้าบ เข้ามาเก็บข้อมูลคร้าบ เพราะยังไม่รู้และอยากเปลี่ยนเหมือนกันคร้าบ

แอบมาเก็บความรู้กับช่างเรย์ ครับ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host