"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

ล็อกรีโมทกุญแจได้กี่เมตร

สอบถามเพื่อนชาวคลับ ล็อกรีโมทกุญแจ city ได้ระยะประมาณกี่เมตร
ของผมประมาณ 3 เมตร ของเพื่อนได้ไกลไหม
คันเก่าผมviosได้ประมาณ 50 เมตร
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ของผม 20-30 เมตรก็ได้อยู่นะครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

สมันก่อนตอนออก 03 มาใหม่ๆ  ผมจอดไว้ที่ลาน BTS จตุจักร  แล้วขึ้นมาบนสถานี (ระยะเกิน 100 M+)
มองไปเห็นรถตัวเองเลยกดดู     เออ.......ติดเว้ย  

อากาศดีๆแห้งๆ ได้ 20-30 เมตร หลังฝนตก ครึ้มฝน ฝนตกหนัก เหลือ10 เมตรทุกที

ของผมประมาณ 3 ก้าวครับ...แต่ต้องยกชูสูงๆ..ส่ายไปมาหาสัญญาณครับ

มีเพื่อนเคยบอกว่า กุญแจรีโมทหากแนบข้างศ๊รษะแล้วกดรีโมท จะสามารถเพิ่มระยะทางในการสั่งงานได้ ลองทำดูก็เป็นจริง ไม่รู้จะมีผลกับสมองหรือเปล่า

มีเพื่อนเคยบอกว่า กุญแจรีโมทหากแนบข้างศ๊รษะแล้วกดร ...
eka3984 โพสต์เมื่อ 27/11/2013 20:45

ใช่ครับลองดูดิ มีคนเคยบอกว่าเราลืมกุญแจไว้ในรถ ถ้ามีกุญแจที่บ้านอีกชุด ให้ใช้โทรศัพท์โทรเข้ามาเครื่องคนที่ลืมกุญแจอยู่ที่รถ นำโทรศัพท์เข้าไปใกล้รถที่สุด สัณญาณจะผ่านทางโทรศัพท์ก็จะใช้ได้เหมือนกัน แต่ไม่เคยลองนะ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host