"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

E85 ถามเพื่อนกันหน่อย ใคร ใช้บ้าง ดีรึไม่ดี

มีใคร ติดกล่อง E85 บ้าง  ขอถามเพื่อน กันหน่อยย  honda city  ของพวกเรา ใช้แล้วมีปัญหามั้ย ดีไม่ดี มาตอบกันหน่อยน๊าาา
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 7/11/2013 12:54 โดย patt665

เข้าไปอ่านในเวป new city thailand ซิ มีข้อมูลเกี่ยวกับ E 85 ที่ city ใช้กันมีเพียบเลย
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ใช้อยู่ไม่ติดกล่อง 760 เต็มถัง วิ่งได้ 301-325 Km แบบรถติดใน กทม

City MC 2012 ของผมเปลี่ยนหัวฉีด K20 ฝาแดง ใช้ E85 ไฟ Engine ไม่โชว์ ขับได้ปกติ

ผม City ZX  mt  ติดได้ 6 เดือนแล้ว ครับ เติม 750 บาท เต็มถัง วิ่ง 90-110   จาก ศรีราชา-ขอนแก่น สบายๆ
ตอนนี้ก็ไม่มีปัญหาครับ อากาศเย็นก็สตาทง่าย.......^^

ผมติดอยู่ครับ ใช้มาประมาณ 2000 km ก็โอเคอยู่ครับ ของ HP+ ครับ

ผม City Zx 2008 ทดลองใช้มา2-3 เดือนนะครับ ไม่ได้ ปรับอะไร เติมเฉย ขี่มา ยังไม่เจอปัญหา ไม่ทราบว่า นาน ประมาณ
กี่เดือนละครับ ถึงจะเจอปัญหา เท่าที่ลอง ถ้าเติมผสม ระหว่าง 91 กับ 85 จะได้ ประมาณ 14-15 โล ต่อลิตร นะครับ
ถ้า 85 อย่างเดียว วิ่งได้ประมาณ 12.5-14 โลต่อลิตรนะครับ แล้วแต่ขับ แต่ส่วนใหญ่ผมเหยียบ 90 - 120 นะครับ
อารมณ์ดีใจเย็น ก็ 80-100 อันคือ เท่าที่ลองมา 3-4เดือนนะครับ เริ่มใช้ E85 ประมาณเดือน พ.ย. 2556 ถึง 15 ม.ค. 2556 ครับ ใครมีข้อมูลไร ช่วยแนะด้วยนะครับ จริงๆ อยากทราบว่าคนที่ ใช้ e85 นาน นานกี่ปี มีข้อเสียไรบ้าง ช่วยบอกหน่อยนะครับ

ของผมตก เฉลี่ย กิโลละ 2 บาท สรุปมันกินไหมครับ ถ้าเทียบกับเติมพวก e20 e10 ครับ

ผมเติมผสมe20ใช้งานปกติอยู่2012เดิมๆๆ

เปลี่ยนหัวฉีดราคาเท่าไหร่ครับ   K20 9 รู (อ่านในเวบมา เค้าบอก)  แล้วตัวเดียวกันกับ K20 ฝาแดงไหมครับ  ต้องปรับจูนอะไรเพิ่มไหม

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host