"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

ใส่แม็ก 17 กว้าง 7 offset 40 ไม่โหลด นั่ง 4 - 5 คน ติดซุ้มล้อไหมครับ

สวัสดีครับ ผมกำลังเล็ง Lenso Opus 4 17" x 7" offset 40 ไว้ครับ แต่สงสัยอยู่หลายอย่าง ขอคำแนะนำจากผู้มีประสบการณ์หน่อยนะครับ

1. ใส่แม็กสเป็กนี้ นั่ง 4 - 5 คน วิ่งบนทางที่ไม่เรียบ เช่น ทางคอนกรีต หรือมีหลุมตื้นๆ จะติดซุ้มไหมครับ
     2. ใส่ยางรุ่นอะไร ยี่ห้ออะไรดีครับ ถึงจะช่วยลดความกระด้างลง
     3. ล้อแม็ก 17 มันหนักขึ้นมากไหม จะขึ้นทางชันไหวไหมครับ เช่น ไปเที่ยวภูทับเบิก ดอนอินทนนท์ ปาย หรือดอยอ่างขาง

ขอบคุณมากครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ตอบ 1 ไม่ติดครับ
ตอบ 2 ยางมิชลิน ยางบริจสโตน  จำพวกยางแบบลายเยอะๆครับ   
(กระด้างขึ้นอยู่กับลมยางด้วย  ลมอ่อนจะนุ่มแต่วิ่งอืด ลมแข็งวิ่งเร็วแต่กระด้าง)
ตอบ 3 ขึ้นอยู่กับลายแม็ก และคุณภาพแม็กครับ   ล้อดีๆ 17 เบากว่า 15 ก็มีครับ   ขึ้นดอยสบาย
แต่ถ้าลมยางอ่อนเกิน แล้วนั่งเต็มคัน  อืดแน่ๆครับ   เติมแข็งไว้ดีกว่า
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ขอบคุณครับ

แล้วแม็ก Lenso Opus 4 เข้าข่ายเป็นแม็กหนักหรือเบาครับ หรือแม็ก Lenso ตระกูลไหนถึงเข้าข่ายเป็นแม็กเบาครับ

ดูจากลายแล้วไม่น่าจะหนักมากครับ

แต่ผมแนะนำว่าหันไปมองลายอื่นเผื่อไว้เยอะๆด้วยนะครับ   เลือกแนวรถที่จะแต่งก่อน แล้วค่อยตัดสินใจเลือกแม็ก

เพราะ Lenso Opus 4  จัดอยู่ในประเภทแม็กไม่มีกลุ่ม  คือ  ไม่ RACING  ไม่ VIP  ไม่ Flush  ไม่ Retro

ลายแบบนี้จะอวดไม่ค่อยขึ้นครับ

ขอบคุณครับ ได้ความรู้เยอะเลย ถ้ามีข้อสงสัยเพิ่มเติม ขอปรึกษาโอกาสหน้านะครับ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host