"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

ตั้งแต่ได้รับรถมาท่านประทับใจอะไรกับ Honda city MC บ้าง

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27/10/2013 23:45 โดย lancasterCT54

สำหรับผม
1.เป็นรถที่นั่งสบาย เก็บของได้เยอะ
2.ประหยัดน้ำมันครับได้ 16-18 โล/ลิตร
3.วันไหนอยากซิ่งก็ซิ่งได้ ที่รอบสูงๆ จี๊ดดีคับ ปลายไปได้ 200
4.รูปโฉมที่ดูสมส่วน มองไปแล้วมักคิดถึงรถยุโรปพวง BMW ยังไงไม่รู้
5.ค่าใช้จ่ายในการดูแลรักษาต่ำ ถูกกว่ารถอีกคันที่บ้าน(กระบะ)
6.ขึ้นเขาได้ อาจจะเป็นเพราะของผมเป็น MT ไปปาย อ่างขาง ภูชี้ฟ้า เขาค้อ ทับเบิกมาแล้ว
ผมจึงพอใจกับรถคันนี้แล้วครับกับเงินที่จ่ายไป 559000 บาท แต่ใช้งานได้รอบด้านจริงๆ

Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ตอนนี้ทางไปเขาค้อค่อนข้างลำบากนะครับเพราะกำลังตัดถนน เพื่อนๆ ที่จะมาเที่ยวใช้ความระมัดระวังเป็นพิเศษนะครับ มาเที่ยวกันนะครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ตอบกลับ  lancasterCT54

กำลังจะไปอยู่เหมือนกันครับ ถนนเส้น ...
ton_nuan โพสต์เมื่อ 29/10/2013 14:54

ช่วงตั้งแต่ อ.วังทอง-อ.หล่มสักเลยครับ ถนนไม่มีไหล่ทาง แคบมากรถเยอะทั้งรถดิน รถทัวร์ เกิดอุบัติเหตุบ่อยครับ

แฟนชอบแอบไปนอนเบาะหลัง บอกหลับสบายมาก.....

แปลกไหมครับที่ฮอนด้า มักจักใช้เครื่อง SOHC + i-vtec  คงเป็นเพราะ SOHC มีผลต่อกำลังเครื่องในรอบต่ำ ให้กำลังตีนต้นและตีนกลางดี และประหยัดน้ำมัน ส่วน i-vtec มีผลต่ออัตราเร่งในรอบที่สูง จึงได้รถออกตัว OK ตีนกลางประหยัด และจี๊ดมากๆ  ตอนไหลปลาย (ของผมวิ่งไปได้ 200 เลยที่เดียว)

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host