"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

งานงอก เปลี่ยนหัวฉีดเพื่อเติม E85 ไฟเครื่องโชว์ซะงั้น

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25/10/2013 23:36 โดย kalongpong

รถผมเป็น City MC มีเรื่องจะเล่าให้ฟังว่าหลังจากที่ผมได้หาข้อมูลอยู่ซักพักเกี่ยวกับ E85 ก็เลยไปเปลี่ยนหัวฉีด (เห็นหลาย ๆ คนบอกว่าจบกันที่หัวฉีด) ใช้ได้ไปซักพักไฟเครื่องโชว์เลย แต่ผมก็ดันทุรัง ขับจาก กทม.-โคราช และขับกลับมา โคราช-กทม. ทั้ง ๆ ที่ไฟโชว์อย่างนั้นแหละ แล้วก็ใช้ในกรุงเทพอีกหลายวันจนถึงปัจจุบัน มีใครพอจะมีข้อมูลเกี่ยวกับเรื่องหัวฉีด หรือคิดว่ามีอะไรอย่างอื่นเพิ่มเติม แนะนำกันหน่อยครับ

ปล.วันนี้จะเอาเข้าไปเช็ค Code Error ที่อู่ซะหน่ิอย ว่ามันเกิดจากอะไรกันแน่
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ผลเป็นยังไงเล่าสู่กันฟังอีกนะครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ตอนนี้ผม Reset ไปแล้ว โดยถอดขั้วแบตออกทิ้งไว้ซักพัก ใส่กลับคืนแล้วลองสตาร์ทดู ไฟเครื่องไม่โชว์แล้วครับ
แต่ยังไม่นิ่งนอนใจ พรุ่งนี้เช้าจะลองเอาไปขับทดสอบดู ได้ผลอย่างไรจะมาเล่าให้ฟังครับ

กะลังจะตอบเลยว่าให้ถอดขั้วแบตฯออกสักพักแล้วใส่เข้าไปใหม่ก็หาย  เพราะ กล่องมันจะรีเซท เองครับ ผมเปลี่ยนกรองอากาศเอง มันยังโชว์ เอนจิ้น เลย ที่แรกก็ใจไม่ดีเหมือนกัน ก็เลยมานั่งคิดอยู่พัก  นึกขึ้นได้ เลยถอดขั้ว แบตฯ  ก็เลย จบ

ไม่ต้องกลัว มันไม่โชว์แล้ว สบายใจได้ ขับยาวเลย ถ้ามันโชว์อีกก็ถอดขั้วแบตฯ  แบบเดิม.....จิ๊บ ๆๆ  แบบตุ๊กกี้..น่ะ

หลังจากรีเซ็ท ขับไปได้ 30 กิโล มันขึ้นโชว์อีกแล้ว สงสัยต้องเข้าอู่แล้วหละครับ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host