"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

ปรึกษาเรื่องการต่อภาษี

ตัวประกันชั้น1+พรบ.ผมต่อกับทางศูนย์ไปเรียบร้อยแล้วเลือกเจ้าเดิม ได้พรบ.มาแล้วครับ แต่ตัวภาษีจะหมดเดือนหน้าผมอยากจะต่อเอง เพราะรถคันอื่นๆผมไปตรวจสภาพแล้วต่อพรบ.แล้วเอาเล่มไปเลื่อนล้อต่อภาษีเอง แต่รถคันนี้ยังไม่ได้เล่มๆอยู่กะไฟแนนท์ ผมต้องเอาเอกสารอะไรไปต่อภาษีเอง เพราะนายทะเบียนขนส่งเขาต้องลงรายการและเซ็นต์ในเล่มด้านท้ายด้วยนี่ ผมไม่อยากเสียค่าใช้จ่ายบวกเพิ่มให้กับไฟแนนท์ถ้าให้ไฟแนนท์ต่อและแถมต้องส่งหางพรบ.ไปให้ไฟแนนท์อีก
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ใช้สำเนาทะเบียนไปต่อได้เลย ขนส่งให
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ขนส่งให้บริการต่อนอกสถานที่ด้วย ผมต่อที่ BIG C  สองปีแล้ว

ขนส่งให้บริการต่อนอกสถานที่ด้วย ผมต่อที่ BIG C  สองปีแ ...
eka3984 โพสต์เมื่อ 20/10/2013 09:05

นำสำเนาทะเบียนกับตัวหางพรบ.ไปที่บิ๊กซีได้เลยหรือครับ บิ๊กซีสาขาไหน แล้วเราจะได้แผ่นป้ายภาษีกลับมาเลยใช่ไหม แล้วเราต้องFaxเอกสารอะไรให้ไฟแนนท์ไหมครับ

ต้องรอสำนักงานขนส่งออกให้บริการ แล้วแต่สถานที่ที่กำหนดให้บริการ แต่ละจังหวัดไม่เหมือนกัน สอบถามข้อมูลที่สำนักงานขนส่งจังหวัด

ตอบกลับ 4# data

ใช้สำเนาทะเบียน+หาง พรบ.ไปต่อได้เลย ไม่ต้องแฟกซ์อะไรให้ไฟแนนซ์ครับ แล้วก็รับป้ายภาษีกลับมาเลยครับ เหมือนทุกครั้งที่เคยทำ
ถ้าไฟแนนซ์ติดต่อมาบอกว่าเราต่อทะเบียนเอง

ตอบกลับ 6# Tum_wizard

ขอบคุณครับ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host