"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

สอบถามเกี่ยวกับไฟตัดหมอกครับ

คือผมติดฟิลม์หน้า 60 รอบคัน 80 พอขับกลางคืนมองไม่่ค่อยเห็นทางครับ อยากติดซีนอลก็เกรงใจผู้ร่วมทาง พอจะมีไฟตัดหมอกแบบไม่สว่างจนแยงตาคนอื่นแนะนำมั้ยครับ หรือจะใช้วิธีเพิ่มสปอร์ตไลท์จะพอช่วยได้มั้ยครับ ขอบคุณครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ตัดหมอก กับ สปอร์ตไลท์ ตัดออกไปได้เลยครับ      มีค่าเท่ากับสาดไฟสูงใส่เลย  พอๆกับซีน่อนห่วยๆเลย
ผมเคยเจอหนักๆ จนต้องลงไปเคาะกระจกบอกกันเลยทีเดียว

มีให้ลองตัดสินใจดู 3 ทางเลือกครับ  แบบประหยัด
1.ใส่หลอดไฟวัตสูงขึ้น   เดี๋ยวนี้มีหลายยี่ห้อเหมือนกัน  เช่น philips extream vision  ฯลฯ
2.ใส่รีเลย์เพิ่มไฟหน้า  สว่างขึ้นเยอะ  แต่แลกด้วยความร้อนในโคมสูงขึ้น
3.ใส่ไฟ xenon คุณภาพดีๆ ค่าสี 4-6000 K  อย่างน้อยต้องพวก philips ราคา 5-6000 ขึ้นไป  ไม่ใช่พวกจีนของไต้หวัน
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ขอบคุณครับ ผมว่าจะลองซีนอลวัตขนาดปกติเท่าๆ กับของเดิม น่าจะดีขึ้นครับ

เพิ่มเติมครับ  ผมติดตมา โทน6000 K (สีขาว ประมาณหลอดนีออนตามบ้าน) ยังไม่ค่อยชัดเลยครับ ยิงตอนฝนตกนี้ไปกันใหญ่ (ก่อนเปลียนยังพอมองเห็นเส้นถนน หลังเปลี่ยนแทบไม่เห็นเลย ) มันเป็นที่ฟิล์มน่ะครับ ถ้าใช้รถตอนกลางคืนบ่อยๆ แนะนำให้ลดฟิมล์ลงครับ หรือเลือกโทนสี 4300 K ครับ ผมไม่ค่อนใช้รถกลางคืนเลยทนๆขับเอา

ผม คนหนึ่งคับ ว่าสินเดือนจะเปลียน ฟิมล์ เพราะของเดิมกลางคืน ด้านข้างของผมมองไม่เห็นเลย

ว่าจะปเล่น ชาแดงแทนล่ะ
[

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host