"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ผมไม่เห็นด้วยนะคัฟ  ที่ว่า
"ไม่เห็นต้องดิ้นรนไปเติมหรือเปลี่ยนอะไรเลย มันไม่ได้ช่วยอะไรเท่าไหร่หรอก สู้คุณดูแลแบเดิม ให้ตรงต่อเวลาดีที่สุดครับหรือไม่ก้อย่นระยะ มาหน่อยนึง โดยเปลี่ยนให้มันไวขึ้น เท่านั้นก้อพอแล้ว"

เป็นแนวคิดที่ผิดนะคัฟ  เทคโนโลยีการผลิตมันไปไกลขึ้นแล้วครับ  จริงอยู่ที่ว่าฟูลซินเททิคเหมือนกัน
แต่คุณภาพมันต่างกันตรง มาตรฐานของการสังเคราะไงคัฟ  ทำให้ได้โมเลกุลน้ำมันที่ดีกว่าขึ้นมาเรื่อยๆ
อย่างที่มีคนตอบไปก่อนแล้วว่า  ฟูลซินเททิคของ 0 มันแค่ API SL  เองนะคับ
แต่แบนนอกมันมีถึง API SN  กันแทบจะหมดแล้ว  SL กับ SN  มันก็สังเคราะแท้เหมียนๆกัน  แต่จุดต่างมันก็เยอะคัฟ
ถ้าจะให้เปรียบเทียบก็เหมือน  รถญี่ปุ้นคันเล็กๆ กับ เบนซ์คันหรู   
มันก็รถยนต์เหมือนกันๆ แต่ก็ตอบได้เลยใช่ไหมคัฟ ว่าคันไหนดีกว่ากัน ?
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ที่อธิบายเรื่อง API-S?  เพื่อให้วงมันแคบลงคับพี่  ไม่งั้นขอบเขตในการเปรียบเทียบมันจะกว้างมาก
ผมเชื่อเลยว่าแต่ละคน  กว่าจะปักใจใช้ยี่ห้อไหน ก็คงรู้ตัวเองทั้งนั้นว่าใช้แล้วดียังไง ไม่ใช่ว่า  API SN  ยี่ห้อไหนก็ได้
ทุกๆคนก็คงรู้สึกและสั่งเกตุกันได้หมดแหละครับ
ไม่งั้นรถยนต์ที่มีขายก็คงไม่ต้องแยกรุ่นท๊อปไม่ท๊อปใช่ป่าคัฟ  ให้ลองๆนั่งแล้วใช้ความรู้สึกเอา  ว่าอันไหนท๊อปไม่ท๊อป
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host