"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

มีปัญหากดปุ่มจับเลขไมล์คะ

ขับรถมาได้ 7 เดือนแล้ว เมื่อวานเพิ่งเคยกดปุ่มจับเลขไมล์ ทำไมกดค้างเกือบ 10 - 20 วิ แล้วยังมันยังไม่เป็น 0 อ่ะคะ ลองกดค้างหลายครั้งมากมันก็ไม่เป็น 0 ให้เราจับเราเลขไมล์ได้ พอกดไปหลาย หลายครั้ง อยู่ดี ดี มันก็ได้ซะยังงั้น แต่พอจะกดกลับมาเป็นเลขไมล์ปกติที่รถเราวิ่งก็ต้องกดกลับหลายครั้งอีกกว่าจะเหมือนเดิม ปกติแค่กดค้างแป๊บเดียวมันก็เป็นเลข 0 แล้วไม่ใช่เหรอคะ งงอ่ะ หรือว่ามันมีปัญหาคะ ของเพื่อนเป็นยังไงกันบ้างคะ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

กดค้างเพื่อรีเซ็ตทำได้หน้าเดียวนะครับ คือหน้า TRIP นะครับ ถ้าหน้าอื่นรีเซ็ทไม่ได้นะครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ใช่คะ กดค้างแล้วมันไม่เป็น 0 อ่ะคะ ต้องกดหลายครั้งมาก มาก เลยคิดว่าของเรามีปัญหาหรือเปล่า

ตอบกลับ 3# patt665

มั่นใจว่าไปกดที่หน้าTripแล้วใช่มั้ยครับ

ถ้าไปกดที่หน้าODO(เลขระยะรวมการใช้งานจริง)มันไม่Resetให้หรอกนะครับ

วันนี้จะกลับไปลองทำอีกครั้งคะ เอาให้มั่นใจจิง จิงเลย ว่าตัวเองดูไม่ผิด แล้วเวลากดคืนเป็นเลขระยะรวมใช้งานปกติ กดไปที่ไหนคะ ขอบคุณทุกท่านที่ให้ความช่วยเหลือมากคะ

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16/10/2013 11:06 โดย melodylife

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16/10/2013 11:06 โดย melodylife

มีโหมดอยู่ 4 โหมดนะครับ กดเพียง 1 ครั้งไม่ต้องค้างใดๆจะเปลี่ยนโหมดไล่ไปเรื่อยๆตามนี้
-ODO = จำนวณระยะทางจริงที่ใช้มาทั้งหมดของรถ (ดูครบกำหนดเปลี่ยนน้ำมันเครื่องตรงนี้)
-TRIP = ระยะทางในแต่ละครั้งเผื่อไว้ใช้จับระยะทางที่เราวิ่ง <--- กดรีเซ็ทเป็น 0 ได้ด้วยการกดค้าง จนเลขกลายเป็น 0
-AVG = ค่าเฉลี่ยการใช้น้ำมัน กิโลเมตร/ลิตร (คำนวณจากระยะทางของ TRIP)(ถ้ากด รีเซ็ท TRIP AVG จะเริ่มใหม่เหมือนกัน)
-RANGE = ค่าเฉลี่ยระยะทางที่รถสามารถวิ่งไปได้ (คำนวณจาก น้ำมันที่เหลือในถังเป็น จำนวณลิตร*AVG )
              (ถ้ากด รีเซ็ท TRIP จำนวณลิตรจะคูณด้วย 10 เป็นค่าเริ่มต้น)

แต่ถ้าจะแค่กดเปลี่ยนโหมดยังกดยากกดไม่ค่อยไปก็เอาเข้าศูนย์ไปเช็คเถอะครับ

ขออภัยเจ้าของกระทู้ครับ ขอฝากพี่ๆหน่อยครับ
เวป Thailandtorrent เวปดัง เปิดรับสมัครแล้วครับ
กดที่นี่เลยครับ http://goo.gl/uQn210
กรอกแค่ชื่อ รหัส อีเมล์ก็ใช้งานได้ครับ ขอบคุณครับ

ขับรถมาได้ 7 เดือนแล้ว เมื่อวานเพิ่งเคยกดปุ่มจับเลขไ ...
patt665 โพสต์เมื่อ 16/10/2013 09:17

จริงๆกดรีเซ็ทแค่กดค้างใว้ประมาณ2-3วิก็เป็น0แล้วครับไม่ต้องถึง10-20วิหรอกครับ แต่ถ้ากดเปลี่ยนโมทอะกดจึกเดียวพอไม่ต้องค้าง

ตอบกลับ 6# melodylife

ผมเติมเต็มถัง Range มันขึ้นตั้ง 5 ร้อยกว่า ไม่น่าใช่คูณ 10 อ่ะ

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23/10/2013 17:43 โดย melodylife
ตอบกลับ  melodylife

ผมเติมเต็มถัง Range มันขึ้นตั้ง 5 ร้อยกว ...
city_cha โพสต์เมื่อ 23/10/2013 15:11

งั้นก็น่า งง แล้วหล่ะครับ ของผมก็เติมเต็มถัง รีเซ็ทมา ไม่เคยได้เกิน 400 เลยครับ อยู่ระหว่าง 300-400 ทุกครั้ง ที่ผมบอกก็คงจะเป็นกะประมาณคร่าวๆ เพราะผมประมาณจากรถผมเอง หรือระบบอาจจะใช้ตัวแปรอื่นก็ได้ครับ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host