"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ของผมใส่มาแล้วตอนแรกไฟโชว์แก้ด้วยการลองแวนที่เซนเซอร์ให้มันสูงขึ้น รถวิ่งดีกว่าเดิมคับใช้กับท่อสเต็บเดิมจากรถแค่เปลี่ยนเฮดใหม่ก็วิ่งแล้วคับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ไม่แน่ใจคับว่ากี่มิลเพราะลองหลายรอบมากจนหายไม่โชว์เลยเดียวผมไปดูให้ว่าเท่าไรคับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

เจาะรูเซนเซอรให้ใกล้เคียงกับตำแหน่งเดิมมากที่สุดแล้วก็ให้เซนเซอร์โผล่ลงไปสัก3-5เซ็นคับจบคับรับลองวิ่งคับถ้าปล่อยไฟโชว์รถไม่วิ่งคับแถมกินน้ำมันกว่าเดิมคับ

ถ้าจะเปลี่ยนเฮดไม่ให้ไฟโชว์เซฯเซอร์ตัวแรกเจาะไว้ขนาดเท่าเดิม ตัวสำคัญอยุ๋ที่ตัวเซนเซอร์แคตตัวที่สองคับอันนี้ต้องย้ายตำแหน่งใหม่จากเดิมจะอ่านค่าอยู่หน้าแคตเราต้องย้ายเซนเซอร์มาอ่านอยู่หลังแคตคับ เปลี่ยนเฮดรู้สึกได้เลยคับว่าวิ่งดีขึ้นชัดเจนแต่อย่าเอาลูกที่สองออกนะคับมันจะโลงวิ่งไม่ออกแถมกินน้ำมันด้วยคับ

ถ้าจะเปลี่ยนเฮดไม่ให้ไฟโชว์เซฯเซอร์ตัวแรกเจาะไว้ขนาดเท่าเดิม ตัวสำคัญอยุ๋ที่ตัวเซนเซอร์แคตตัวที่สองคับอันนี้ต้องย้ายตำแหน่งใหม่จากเดิมจะอ่านค่าอยู่หน้าแคตเราต้องย้ายเซนเซอร์มาอ่านอยู่หลังแคตคับ เปลี่ยนเฮดรู้สึกได้เลยคับว่าวิ่งดีขึ้นชัดเจนแต่อย่าเอาลูกที่สองออกนะคับมันจะโลงวิ่งไม่ออกแถมกินน้ำมันด้วยคับ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host