"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

สอบถาม เรื่อง city mc เปลี่ยนเฮดเดอร์

มีใครที่ใช้ตัว mc  แล้วไปเปลี่ยนเฮดเดอร์มาแล้วบ้างครับ อยากถามว่า ไฟ engine โชว์กันบ้างไหมครับ

แล้วถ้าโชว์สามารถแก้ไขได้ไหม ทำยังไงครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ส่วนใหญ่จะโชว์   ลบโค๊ดแล้วขับไปๆก็โชว์อีก

เฮดเดอร์ไม่จำเป็นต้องเปลี่ยนหรอกครับ ถ้าไม่ทำเครื่องมาเต็มสูบจริงๆ

เพราะรถเดิมๆไอเสียมันไม่ได้อั้นที่เฮดเดอร์  มันอั้นที่แคต

ถ้าเอาสมรรถนะ   ทะลวงแคตเดิมออกวิ่งดีกว่าเยอะครับ  ไม่ต้องไปหาสูตรท่อเลย

Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ส่วนใหญ่จะโชว์   ลบโค๊ดแล้วขับไปๆก็โชว์อีก

เฮดเดอร์ ...
l2ayhachi โพสต์เมื่อ 15/10/2013 12:32

ขอบคุณที่แนะนำครับ

ของผมใส่มาแล้วตอนแรกไฟโชว์แก้ด้วยการลองแวนที่เซนเซอร์ให้มันสูงขึ้น รถวิ่งดีกว่าเดิมคับใช้กับท่อสเต็บเดิมจากรถแค่เปลี่ยนเฮดใหม่ก็วิ่งแล้วคับ

ของผมใส่มาแล้วตอนแรกไฟโชว์แก้ด้วยการลองแวนที่เซนเซ ...
aekhiso โพสต์เมื่อ 16/10/2013 16:03

รองแหวนหนาไหมครับ ประมาณกี่มิล แล้วหาย ไม่ขึ้นอีกเลยใช่ไหมครับ

ไม่แน่ใจคับว่ากี่มิลเพราะลองหลายรอบมากจนหายไม่โชว์เลยเดียวผมไปดูให้ว่าเท่าไรคับ

ไม่แน่ใจคับว่ากี่มิลเพราะลองหลายรอบมากจนหายไม่โชว์ ...
aekhiso โพสต์เมื่อ 16/10/2013 23:26

ยังไง รบกวนดูให้หน่อยนะครับ

คงต้องแก้เรื่อง O2 Sensor ให้ตำแหน่งเท่ากับของเดิมมากทีสุดครับ ตัวนี้สำคัญเลย แถมตำแหน่ง MC ไม่เหมือนกะตัว ก่อน MC ซะด้วยสิ  ลองดูครับ

เจาะรูเซนเซอรให้ใกล้เคียงกับตำแหน่งเดิมมากที่สุดแล้วก็ให้เซนเซอร์โผล่ลงไปสัก3-5เซ็นคับจบคับรับลองวิ่งคับถ้าปล่อยไฟโชว์รถไม่วิ่งคับแถมกินน้ำมันกว่าเดิมคับ

ตอบกลับ 9# aekhiso

รบกวนขอดูรูปการแก้ไขหน่อยได้ไหมครับ ขอบคุณครับ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host