"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

สอบถาม เรื่อง city mc เปลี่ยนเฮดเดอร์

มีใครที่ใช้ตัว mc  แล้วไปเปลี่ยนเฮดเดอร์มาแล้วบ้างครับ อยากถามว่า ไฟ engine โชว์กันบ้างไหมครับ

แล้วถ้าโชว์สามารถแก้ไขได้ไหม ทำยังไงครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ช่วยอธิบายหน่อยครับ "ทะลวงแคต" คือทำอะไร ยังไงกับแคตตาไลเซอร์ ราคาประมาณเท่าไรครับ CITY ไม่ไหว อืดเหลือเกิน
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ส่วนใหญ่จะโชว์   ลบโค๊ดแล้วขับไปๆก็โชว์อีก

เฮดเดอร์ ...
l2ayhachi โพสต์เมื่อ 15/10/2013 12:32

เห็นด้วยครับ ถ้าเครื่องเดิมไม่ได้เปิดฝา ไปทะลวงแคต น่าจะเหมาะสมครับ

ถ้าจะเปลี่ยนเฮดไม่ให้ไฟโชว์เซฯเซอร์ตัวแรกเจาะไว้ขนาดเท่าเดิม ตัวสำคัญอยุ๋ที่ตัวเซนเซอร์แคตตัวที่สองคับอันนี้ต้องย้ายตำแหน่งใหม่จากเดิมจะอ่านค่าอยู่หน้าแคตเราต้องย้ายเซนเซอร์มาอ่านอยู่หลังแคตคับ เปลี่ยนเฮดรู้สึกได้เลยคับว่าวิ่งดีขึ้นชัดเจนแต่อย่าเอาลูกที่สองออกนะคับมันจะโลงวิ่งไม่ออกแถมกินน้ำมันด้วยคับ

ถ้าจะเปลี่ยนเฮดไม่ให้ไฟโชว์เซฯเซอร์ตัวแรกเจาะไว้ขนาดเท่าเดิม ตัวสำคัญอยุ๋ที่ตัวเซนเซอร์แคตตัวที่สองคับอันนี้ต้องย้ายตำแหน่งใหม่จากเดิมจะอ่านค่าอยู่หน้าแคตเราต้องย้ายเซนเซอร์มาอ่านอยู่หลังแคตคับ เปลี่ยนเฮดรู้สึกได้เลยคับว่าวิ่งดีขึ้นชัดเจนแต่อย่าเอาลูกที่สองออกนะคับมันจะโลงวิ่งไม่ออกแถมกินน้ำมันด้วยคับ

จัดไปครับพี่น้อง

ตอบกลับ 9# aekhiso

รบกวนขอดูรูปการแก้ไขหน่อยได้ไหมครับ ขอบคุณครับ

เจาะรูเซนเซอรให้ใกล้เคียงกับตำแหน่งเดิมมากที่สุดแล้วก็ให้เซนเซอร์โผล่ลงไปสัก3-5เซ็นคับจบคับรับลองวิ่งคับถ้าปล่อยไฟโชว์รถไม่วิ่งคับแถมกินน้ำมันกว่าเดิมคับ

คงต้องแก้เรื่อง O2 Sensor ให้ตำแหน่งเท่ากับของเดิมมากทีสุดครับ ตัวนี้สำคัญเลย แถมตำแหน่ง MC ไม่เหมือนกะตัว ก่อน MC ซะด้วยสิ  ลองดูครับ

ไม่แน่ใจคับว่ากี่มิลเพราะลองหลายรอบมากจนหายไม่โชว์ ...
aekhiso โพสต์เมื่อ 16/10/2013 23:26

ยังไง รบกวนดูให้หน่อยนะครับ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host