"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

city 2012 เปลี่ยนเฮดเดอร์แล้วไฟ engine โชว์ แก้ยังไงครับ

สอบถามหน่อยครับ ผมใช้ city ปี 2012  ผมดีผมไปเปลี่ยนเฮดเดอร์มาตอนอยู่ที่ร้าน ลองติดเครื่องแล้วไฟยังไม่โชว์นะครับ
แต่พอขับกลับมาถึงบ้าน ดับเครื่องแล้วสตาจใหม่ ไฟ engine โชว์ขึ้นมาครับ ผมลองถอดแบต มันหาย แต่พอวิ่งๆไปมันก้อกลับมาโชว์อีก

ใครพอจะมีวิธีแก้บ้างครับ รบกวนบอกหน่อย ขอบคุณล่วงหน้าครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ติดร้านไหนครับ ผมติดร้านเฮียเต๋อ ต้องย้ายตัวเซ็นเซอร์ที่แคท จากส่วนหัวแคทไปอยู่ส่วนท้านแคท เป็นการหลอกเซนเซอร์ให้อ่านค่าไอเสียหลังผ่านการกรองจากแคทแล้ว ถ้าเซ็นเซอร์อยู่ตำแหน่งเดิม ค่าไอเสียจากเฮดเดอร์ใหม่มากกว่าไอเสียจากเฮดเดอร์ที่ติดมากับรถ ทำให้ไฟเครื่องยนต์โชว์ครับ เดิมผมติดร้านโปรแตรกเกอร์ ไฟโชว์ครับ แต่ร้านเค้าถอดออกและคืนเงินให้ครับ รถผมกลายเป็นลูกผสม เฮดเดอร์ร้านสปีดเฮดเดอร์เรซซิ่งของเฮียเต๋อ ส่วนพักกลางและปลายท่อร้านโปรแดรกเกอร์ของคุณหนั่น อย่างไรก็ตามทั้งสองร้านอัธยาศัยดีมากครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ติดร้านไหนครับ ผมติดร้านเฮียเต๋อ ต้องย้ายตัวเซ็นเซอ ...
pangnga60 โพสต์เมื่อ 14/10/2013 16:51

ของผมตัดแคตลูกล่างออกด้วยอ่ะครับ ถ้าย้ายมันจะหายไหมอ่ะครับ หรือพอจะมีทางแก้แบบอื่นไหม แนะนำด้วยนะครับ

มันร้อนเกินทำให้เพี้ยนหรือปล่าว

ต้องให้เซนเซอร์โผล่ลงไปสัก3-5เซนครับมันงั้นมันร้อนเกินครับของผมก็ทำแบบนี้หายแล้วคับ

ตอบกลับ 1# ottowa
ผมก็เป็นเหมือนกันคับ ผมไปติดของเม้งเฮดเด้อร์ แก้โดยยายเซนเซ่อร์ไปไว้หลังแคตคับ สุดท้ายไฟก็โชว์อยู่ดี สอบถามไปยัง ร้านจูนกล่อง ECU feeliq เขาให้คำตอบว่า รุ่นนี้ หลอกเซนเซ่อไม่ได้คับ  city 2013

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host