"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

รบกวนหน่อยครับอยากทราบจากปากคนที่ใช้ Honda City ZX Vtec

คือผมกำลัง เล็ง Honda City ZX Vtec มือสอง ติดแก๊สแล้ว ซักคันครับ ผมอยากรู้จากผู้ใช้งานอยู่ครับว่ามีปัญหาอะไรบ้าง
1.การเข้าโค้งดีไหมครับ
2.การเร่งแซงเป็นไงบ้างครับ
3.มีปัญหาต้องซ่อมเรื่องจุกจิกไหมครับ ต้องเปลี่ยนอะไรไหมครับถ้าซื้อมา
4.ขับดีไหมครับ

อยากถามผู้รู้และผู้ใช้งานครับผม
ขอบพระคุณมากครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ผมใช้ zx ปี 2008 อยู่แต่ไม่ได้ติดแก๊สอ่ะนะ ก็ไม่มีปัญหาอะไรเลยน่ะครับ เข้าโค้งก็โอเคครับถ้าได้ไลน์แล้วกดคันเร่งได้สบายน่ะ เร่งแซงก็ดีน่ะครับ ผมใช้มา 5 ปีแหล่ะก็ไม่เคยมีปัญหาอะไรน่ะ (ยกเว้นพวกอะไหล่ที่มีอายุการใช้งานของมันอ่ะ ต้องเปลี่ยนตามอายุการใช้งาน) ผมว่าดีน่ะ แต่ผมว่าไปทดลองขับก่อนดีกว่าครับ เพราะแต่ละคนไม่เหมือนกัน เพื่อนผมใช้ vios มาขับของผมก็บอกพวงมาลัยเบา รถเบา มะดีเลย งี้ขับไกล ๆ อันตราย แต่ผมว่ามันโอเคสำหรับผม ลองไปทดลองขับก่อนดีกว่าครับ แต่ละคนชอบมะเหมือนกัน
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ขอบคุณมากครับ

ราคารถติดแก๊สเท่าไรครับ   ถ้าสัก 300,000-350,000 บาท ผมแนะนำว่าซื้อรถใหม่ขับเลยดีกว่าครับ เพราะตัดปัญหาเรื่องอะไหล่ได้เลยในช่วง1-2ปีแรก  ลองคำนวณเรื่องการบริหารเงินดูครับ

ขอบตุณมากครับ

ติดแก๊สแล้ว ราคาประมาณ 279000-290000 ครับ

แนะนำซื้อแล้วมาติดเองดีกว่าครับ ผมได้ zx2005 เกียร์ AT มาติด LPG ของ AC 4plus ไป 26000  เพราะรถติดแก็สมาแล้ว ต้องดูด้วยว่าติดมานานแค่ไหน พี่ผมซื้อหลังผมไม่ถึงเดือน zx2006 เกียร์ธรรมดา ติดแก็สแล้ว 5 ปี เครื่องมีปัญหา แก็สก็มีปัญหา ต้องทำใหม่ทั้งเครื่องทั้งแก็ส เอาแก็สมาเริ่มนับหนึ่งที่เราดีกว่านะ ผมพึ่งไปเช็คหลังติดแก็สมา 1 เดือน OK ครับ

โอเคร เลยครับได้ความรู้มากครับ ขอบคุณครับ

1.การเข้าโค้งดีไหมครับ  >>>ดีในระดับหนึ่ง แต่ต้องเข้าใจขีดจำกัดของรถด้วย  หากขับเป็นก็จัดว่าเป็นรถที่น่าใช้
2.การเร่งแซงเป็นไงบ้างครับ  >>>ตามประสาของรถ city car เครื่อง1500 รอบไม่จัด แซงกระชั้นชิดต้องระวัง
3.มีปัญหาต้องซ่อมเรื่องจุกจิกไหมครับ ต้องเปลี่ยนอะไรไหมครับถ้าซื้อมา ๅ>>> ตามสภาพที่ได้มา ของมือสองขับไปซ่อมไป ต้องทำใจ เพราะเราคงไม่รู้ที่มาอย่างแท้จิง หากได้มาดี สิ่งที่ต้องซ่อมก้อแค่อะไหล่สิ้นเปลือง
4.ขับดีไหมครับ  >>> ขับดี นุ่มนวล ค่ายอื่นไม่ได้กินเรื่องนี้
สรุปหากได้รถมาดี ยังงัยก้อน่าใช้กว่าโตต้า และค่ายอื่น  ที่อยู่ในระดับเดียวกัน

สุดท้าย รถมมือสองแล้วแต่ดวงครับ เพราะคนขายยังงัยมันก้อหมกเม็ด

ของผมยกเครื่องใหม่มาแล้ว เกียร์ผมว่าเปราะบางมากๆๆๆๆๆ ช่วงล่างเข้าโค้งเหมื่อนจะแทๆ แต่ผมไปจัดเครื่องพร้อมช่วงล่างมาใหม่และ โค้งแถวหมวกเหล็ก หน้าค่ายเพรชรัต จัดมาและ110-120 รถรู้สึกว่าจะเริ่มๆสไลค์ และ เอาง่ายๆ ผมว่ายังบอบบาง เครื่องไม่ทนมือทนเท้า เกียร์ก็พังง่าย

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host