"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

ช่วยแนะนำเครื่องเสียง งบไม่เกิน6000 ทีครับ

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13/10/2013 20:06 โดย chaliwat

city2010เดิมๆ  ผมเป็นคนชอบฟังเพลงมากๆครับ  อยากฟังเพราะๆเสียงเพราะๆมีเบสดีๆหน่อย ขอคำแนะนำด้วยนะครับพอดีไม่มีความรู้เรื่องนี้เลย ./\.   
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

พี่พอมีร้านแนะนำไหมครับ งบไม่เกิน 20000
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ตอบกลับ 10# l2ayhachi

ขอชื่อที่อยู่ร้านด้วยคนจ้า

มารอเก็บข้อมูลของดีมีคุณภาพ ราคาไม่แรง
ว่าแต่ร้านอะ ...
Chai_ladprao โพสต์เมื่อ 18/10/2013 12:32

หลังไมค์ให้แล้วจ้า     ร้านนี้ไม่ใหญ่มาก  (เพราะทั้งร้านมีอยู่คนเดียว)
แต่สามารถเปิดแข่งกับร้านตรงปากซอย ที่ใหญ่กว่ามาก ทั้งๆที่ห่างกันแค่ 200 เมตร ครับ

มารอเก็บข้อมูลของดีมีคุณภาพ ราคาไม่แรง
ว่าแต่ร้านอะไรหรือครับคุณ Ray ผมอยู่แถวลาดพร้าวเหมือนกัน

ตอบกลับ  l2ayhachi

แล้วมีรุ่นไหนบ้างครับใช้ซีดีกับต่ ...
chaliwat โพสต์เมื่อ 17/10/2013 10:57

JVC  Pioneer ก็มีรุ่นเชื่อมต่อได้ครับ   ถ้าเป็น Alpine ก็ดีขึ้นมาอีก แต่ราคาก็สูงตาม
(ราคาเริ่มต้นประมาณ 2500)

แต่เรื่องรุ่นนี้ต้องวอร์คอินไปดูแต่ละร้านเลยครับ  เพราะของพวกนี้แบ่งตามปีเลย
แต่ละร้านสต๊อคของไม่เหมือนกัน    ถ้าอยู่ย่านลาดพร้าว ผมมีร้านนึงแนะนำครับ
เจ้าของร้านทำเองคนเดียว ติดตั้งเอง ไม่มีลูกมือ ทำทีละคัน งานเลยออกมาดีสุดๆ

ตอบกลับ 6# l2ayhachi

แล้วมีรุ่นไหนบ้างครับใช้ซีดีกับต่อเข้าโทรศัพท์พวกไอโอนได้บ้างครับ

ตอบกลับ  l2ayhachi

ถ้าไม่เปลี่ยนฟร้อนใช้ฟร้อนเดิม  เส ...
chaliwat โพสต์เมื่อ 15/10/2013 12:39

ฟร้อนเดิมกำลังขับต่ำ   เสียงที่ได้จะไม่ค่อยมีมิติ ชัด ลึก

เบื้องต้นแค่เปลี่ยนฟร้อนเสียงก็ดีขึ้นมานิดนึงแล้วครับ   เพราะขนาดรุ่นล่างๆของ jvc  กำลังขับยังมากกว่าเดิมๆตั้งเยอะแล้วครับ

ตอบกลับ 3# l2ayhachi

ถ้าไม่เปลี่ยนฟร้อนใช้ฟร้อนเดิม  เสียงจะเป็นไงบ้างครับ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host