"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12/10/2013 08:20 โดย melodylife

น้ำมันหรือน้ำยาอื่นๆนอกเหนือจากน้ำมันเครื่อง ฮอนด้าจะใช้ หน่วย = 1 ลิตรครับ คือ น้ำมันเกียร์ลิตรละ 140 บาท เพราะน้ำมันเกียร์จะขายเป็นแกลลอน ถึงจะเติมเป็นเศษ แต่เราก็ต้องเหมาทั้งแกลลอนครับ แตกต่างจากน้ำมันเครื่องที่มาเป็นถังใหญ่ จึงสามารถขายแบบพอดีเศษได้

ในที่นี้ น้องตี้ต้องใช้ 1.5 ลิตร เราจึงต้องซื้อน้ำมันเกียร์จากศูนย์ 2 ลิตร(140x2 =280บาท) และเหลือ 0.5 ลิตรกลับบ้าน

ฉะนั้นก่อนออกจากศูนย์ต้องตามบี้เอา 0.5 ลิตรคืนมา ศูนย์ได้0.5ลิตรไปเนี่ย ได้70บาทฟรีๆเลย
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ของผมเล่นลงไป 3 ลิตรเลยครับ ....มืนไม่คืนน้ำมันที่เหลื ...
lancasterCT54 โพสต์เมื่อ 12/10/2013 21:45

MT หรือ AT ครับ ถ้า AT มันต้องใช้ 2.5 ลิตรครับ ไปตามกลับมา ครึ่งลิตรนะ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host