"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

ผู้รู้ตอบผมทีครับ MT ใช้น้ำมันเกียร์กี่ลิตร*-*

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10/10/2013 21:55 โดย lancasterCT54

ผู้รู้ตอบผมทีครับ MT ใช้น้ำมันเกียร์กี่ลิตร ครับอ้างอิงจาก

แต่ศูนย์บอกว่าใช้น้ำมันเกียร์ 3 ลิตร จริงๆ แล้วใช้กี่ลิตรครับ
เพราะต้องจ่ายเพิ่มอีกร้อยกว่าบาทเลย สรุปแล้วตารางผิด
หรือศูนย์อยากได้เงินเพิ่มครับ เพราะน้ำมันไม่มีเหลือคืนมาเลยแม้แต่หยดเดียว......
ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ถ้าZX ฟันธง1.5ลิตร เปลี่ยนเองกะมือ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com
HCC....Thonburi Zone   No.10

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12/10/2013 08:20 โดย melodylife

น้ำมันหรือน้ำยาอื่นๆนอกเหนือจากน้ำมันเครื่อง ฮอนด้าจะใช้ หน่วย = 1 ลิตรครับ คือ น้ำมันเกียร์ลิตรละ 140 บาท เพราะน้ำมันเกียร์จะขายเป็นแกลลอน ถึงจะเติมเป็นเศษ แต่เราก็ต้องเหมาทั้งแกลลอนครับ แตกต่างจากน้ำมันเครื่องที่มาเป็นถังใหญ่ จึงสามารถขายแบบพอดีเศษได้

ในที่นี้ น้องตี้ต้องใช้ 1.5 ลิตร เราจึงต้องซื้อน้ำมันเกียร์จากศูนย์ 2 ลิตร(140x2 =280บาท) และเหลือ 0.5 ลิตรกลับบ้าน

ฉะนั้นก่อนออกจากศูนย์ต้องตามบี้เอา 0.5 ลิตรคืนมา ศูนย์ได้0.5ลิตรไปเนี่ย ได้70บาทฟรีๆเลย

ผมเปลี่ยนที่10,000 โลแรก0ระยองในรายการแจ้งครับ2ลิตร กลับมาเปิดดูทีหลังตารางบอกใช้ 1.5  ลิตรแสดงว่า0คิดราคาเกินไป 0.5 ลิตร เข้าครั้งหน้าต้องถามพนักงานซักหน่อย..

ผมเปลี่ยนที่10,000 โลแรก0ระยองในรายการแจ้งครับ2ลิตร กลั ...
likit โพสต์เมื่อ 12/10/2013 12:05

แนะนำอ่านของคุณ melodylife เดี๋ยวจะเงิบนะ 555

ผมว่ามันแล้วแต่ศูนย์ครับผมเข้า ศูนย์แยกศรีอุดม  ตรงอุดมสุข  น้ำมันเครื่องเหลือเค้าก็ใส่ถุงคืนให้ครับ  บางศูนย์ก็ทำมึนไม่คืนครับ

ของผมเล่นลงไป 3 ลิตรเลยครับ ....มืนไม่คืนน้ำมันที่เหลืออีกผมไปเอาคืนได้ไหมครับนี่ กำแท้ อ่อลืมบอกครับ ศูนย์อุตรดิตถ์ครับ

ของผมเล่นลงไป 3 ลิตรเลยครับ ....มืนไม่คืนน้ำมันที่เหลื ...
lancasterCT54 โพสต์เมื่อ 12/10/2013 21:45

MT หรือ AT ครับ ถ้า AT มันต้องใช้ 2.5 ลิตรครับ ไปตามกลับมา ครึ่งลิตรนะ

MT ครับ สรุปแล้วคือโดนยัดให้ซื้อ 3 ลิตร แต่ใช้จริงแค่ 1.5 ลิตรเท่านั้นหรอครับ โดนโกงไปเป็นเงิน 140 บาทเลย กำแท้

ผม CITY 03 MT ใช้ 3ลิตร  แรกๆช่างอู่นอกบอก 2 ลิตร พอมาตอนหลัง 2ลิตรไม่พอ เติม 3ลิตรพอดีเลย
เเต่ก็ไม่รู้ว่าที่จริงกี่ลิตรกันเเน่ ตอนนี้เตืม 3 ลิตรตลอด เสียดาย MT ไม่มีที่วัดน้ำมันเกีย

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host